JAMHURIL YA MUUNGANC WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA KIGOMA/UJLIX

KIGOMA UJIJI

- gimu Na. 028 2802535
Fax Na. 028 2802535

Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa

Halmashauri ya Manispaa,

. S.LP 44,
.« Unapojibu tafadhali taja: KIGOMA.

COUNCIL

wumb. Na. C.40/60/09

MUHTASARI WA MKUTANO WA TISA (09) 2016 — 2020 WA -BARAZA LA
MADIWANI “FULL COUNCIL” (MAALUM) ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBZ WA
MANISPAA YA KIGOMA/UJIJI-—TAREHE 23/08/2017 ‘ A :

WALIOHUDHURIA
1. WAHESHIMIWA MADIWANI
1. Mhe. HusseinJuma Ruhava = Mstahiki Meya
2 i Athumani Mussa Athumani - Naibu Mstahiki Meya - Miumbe
NS i Kabwe Zuberi Ruyagwa Zitto - Mbunge Jimbo i3 Kigoma Miint -
Mjumbe
4. A Ruhomvya Yunusa Rashidi . Kata ya Kibirizi - Mjumbe
B i Alhaiji Dr. Shabani Almas Mkoko - Kata ya Machinjioni - - Mjumbe
6. i Hussein Haidari Kalyango - Kata ya Kigoma - - Mjumbe
e * Alhaji-Shabani Hussein Shabani - Kata va Machinjion - Miumbe
8. i Hadija Rajabu Mvano (Bibi) = Viti Malium o« Mjumbe
5. . Ismaily Mahamudu Hussein - Kata ya Kagera - Mjumbe
1 Hamduni Nassoro Abdallah - Kata ya Kasingirima - Mjumbe
3 - Fuadi Seifu Nassoro - Kata ya Kasimbu - Mjumée
117, Obadia Andrea Manwingi - Kata ya Katubuka - Mjumbe
13 ° Aron Nyabakari Kiiima - Kata ya Buhanda - Mjumbe
14. ° Asha Omari Ibrahim (Bibi) - Viti Maalum : - Mjumbe
i5. °© Omari Mohamedi Gindi - Kata ya Rubuga - Mjumbe
160 Mussa Maulidi Ibrahim - Kata ya Mwanga Kusini - Mjumbe
1. = Bedha Khalidi Mlanga (Bibi) - Viti Maaium - Mjumbe
18. *© Tatu Rajabu Aman (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe

19. *© Mgeni Omari Kakolwa (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe
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Clayton Revocatus Chipando
Masudi Kassim Masudi
Mussa Jumanne Mgongolwa
Hawa Saidi Ngae (Bibi)
Butije Hamisi Butije
Kacheche Maulidi Kacheche
Stella Nkwale Shirima (Bibi)

WATENDAII

Ndugu Judethadeus J. Mboy
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Elimboto Z. Ntandu 5
Exavery B. Kehegwa -
Aziz M. Daudi =

Apollo P. Daudi -

- Lilian Mshanga (Bibi) =

Paschal M. Mpoyogo -
Mussa B. Igugu =
Mateo A. Elias -
Elishaphat Ruzemvya 5
Estomih N. Urio -
Robert G. Sabwoya =

Bennet D. Ninalwo -

John Rwehumbiza -
Mussa Mkunda -

Hussein Rashidi -
Brown H. Nziku , =

Zawadi Ayubu £

- (ata ya Mwanga Kaskazini- Mjumbe

- Kata ya Businde - Mjumbe
- Kata ya Kipampa - Mjumbe
= Viti Maalum - Mjumbe
- Kata ya Rusimbi - Mjumbe
- Kata ya Kitongoni - Mjumbe
- Viti Maalum - Mjumbe

Mkurugenzi wa Manispaa — Katibu

Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani wa
Manispaa

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mifugc na Uvuvi
wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu
na Ufuatiliaji wa Manispaa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji
na Ushirika wa Manispaa

Mkuu wa Kitengo cha Biashara na Masoko
wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sneria wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Usafi na Mazingira
wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya wa Manispaa
Mratibu wa TASAF wa Manispaa

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Maji wa Manispaa
Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi wa
Manispaa

Mkuu wa Idara ya Mipango miji na Mazingira
wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu wa Manispaa
(Shule za Sekondari)



b Alhaji Mussa Ahmadi

MAAFISA TARAFA

- Ndugu Mikidadi D. Nchunguye -

W Sakina S. Kabeza (Bibi) -

Mwandishi wa Mikutano

Afisa Tarafa Kigoma Kaskazini
Afisa Tarafa Kigoma Kusini

IV. MAAFISA WATENDAIJI KATA
- 1. Ndugu BakariJ. Kisongo ~ Kaimu Mtendaji Kata — Buzebazeba
2. i Kahogo D. Kazili - Mtendaji Kata — Katubuka
i A Stanslaus Ntatiye - Mtendaji Kata — Gungu
4. 5 Richard L. Magai - Mtendaji Kata — Bangwe
B, = Suphian Baruani - Mtendaji Kata — Buhanda
6. “ . . Selestine Chiza Lameck - Kaimu Mtendaji Kata — Kasimbu
P 0 Sharifa Kasongo (Bibi) - Mtendaji Kata — Majengo
8. * - . Mariam Abdi (Bibi) = Mtendaji Kata — Mwanga Kaskazini
9. “ - Ziada L. Ndabona - Kaimu Mtendaji Kata — Kitongeni
10, vt Mwavita J. Lusovu = Mtendaji Kata — Mwanga Kusini
11, - - Jalali K. Kiumbe = Kaimu Mtendaji Kata — Rubuga
2. <™ Madanganyo Athumani - Mtendaji Kata — Rusimbi
13 Philipa B. Maganga (Bibi) - Mtendaji wa Kata — Kipampa
14. ¢ Flaviana P. Labia (Bibi) - Mtendaji Kata — Machinjioni
15, ¢ Mwamengo P. Kingwa - Mtendaji Kata — Businde
1 i Calistus F. Nkunga - Mtendaji Kata — Kibirizi -
. R Genoveva S. Kanvomeye (Bibi) - Mtendaji Kata — Kigoma
18. ™ Nuru H. Isote (Bibi) - Mtendaji Kata — Kagera
V. WAALIKWA (VIONGOZI WA SERIKALI)
1. Ndugu Benjamin Wilson - Afisa Usalama wa Taifa
2. *  Mayunga Raophael B Mkuu wa Polisi Wilaya Kigcma
VI. WAANDISHI WA HABARI NA WATANGAZAJI
1. Ndugu Fadhili Abdallah % Habari Leo
2. A Richard Katunka = Star TV
WASIOHUDHURIA
I. WAHESHIMIWA MADIWANI
Hakuna
AJENDA
1. Kufungua mkutano
2. Kuthibitisha Ajenda



(@) Uchaguzi wa Naibu Mstahiki Meya Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji
mwaka 2017/2018.

(b) Uundaji wa Kamati za Kudumu za Halmashauri mwaka 2017/2018

Kupokea ratiba ya vikao vya Kamati za Kudumu za Halmashauri mwaka 2017/2018

Kufunga mkutano

MUHT. NA 01/23/08/2017: KUFUNGUA MKUTANO
Akifungua mkutano Mstahiki Meya (Mwenyekiti) alieleza kuwa, mkutano siku hiyo ullkuwa

- maalum kwa ajili ya uchaguzi wa Naibu Mstahiki Meya na wajumbe wa Kamati za Kudumu

za Halmashauri kwa kipindi cha mwaka 2017/2018. Mkutano ulifunguliwa saa nne na
dakika ishirini (4.20), asubuhi.

Baada ya hapo, Mstahiki Meya alizungumza kwa kutoa hotuba yake fupi ya utangulizi
katika mkutano huo.

- Kwamba, awali ya yote alichukua nafasi hiyo kumshuruku Mwenyezi Mungu kuwapa -
-wote afya njema kuwawezesha kuhudhuria siku hiyo mkutano maalum wa Baraza la

Madiwani- *Full Council” ili kuweza kuchagua viongozi (Waheshimiwa Madiwani) wa
Halmashauri kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2017/2018. —

Aidha alitoa shukrani zake za dhati kutokana na umuhimu mkubwa waliokuwa nao
wajumbe katika Kamati zao za kudumu kama ilivyoainishwa kwenye Kanuni za Kudumu
za Halmashauri na sheria za Serikali za Mitaa Sura 288 ya mwaka 1982 katika
kuiwezesha Halmashauri kuendesha na kutoa huauma bera kwe jamii.

Kwamba, Kamati zina majukumu makubwa kama ilivyoonyeshwa . katika Kanuni za
Halmashauri hadidu rejea kwa kila Kamati ya Kudumu. Wajumbe wa Kamati walifanya
majukumu makubwa ya kusimamia rasilimali fedha, watu, vifaa, ardhi na kadhalika ili
kuleta amani katika Mji wa Kigoma/Ujiji.

Pia wajumbe wote waliochaguliwa katika mkutano wa kwanza wa uongozi wao tarehe
17/12/2015 wakiongozwa na Wenyeviti wao ni wazi walitenda na kufanya xazi kubwa
katika Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Uijiji kwa maendelec ya wananchi na
alimshukuru Mkurugenzi wa Manispaa na Watendaji wake pamoja na Baraza la
Madiwani kwa kufanikisha ufanisi wa utekelezaii wa majukumu ya Kamati za Kudumu.

Kwamba, mkutano siku hiyo ulikuwa maalum kwa mujibu wa Kanuni 40 (1 — 10)
Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji lilikuwa linachagua
Naibu Mstahiki Meya, Wenyeviti wa Kamati pamoja na wajumbe wa Kamati mbalimbali
za kudumu za Halmashauri.



Aidha alitoa wito kwa wajumbe wote waliotarajiwa kuteuliwa na kuchaguliwa kushiriki
kikamilifu katika masuala yote yaliyohusu Kamati zao ili kuweza kuborsha huduma
katika Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji kuwa mfano kwa Mkoa wa Kigoma na
Taifa zima kwa ujumla na kusisitiza kwa wajumbe watakaoteuliwa na kuchaguliwa
kuiga ‘mazuri yote yaliyoweza kutekelezwa na wajumbe waliotangulia katika kutimiza
majukumu kwa weledi.

Mwisho Mstahiki Meya aliwashukuru wote na kutoa wito kwa Mkurugenzi wa Manispaa
na Menejimenti kwa ujumia kuhakikisha wajumbe wapya waliotarajiwa kuchaguliwa
wanapatiwa mafunzo ya kuwajengea uwezo mapema iwezekanavyo.

MUHT. NA. 02/23/08/20617: KUTHIBITISHA AJENDA - : J
Ajenda zilizokuwa zimeandaliwa jumla zilikuwa tano (05) ambazo zilisomwa na kuwasilishwa
katika kikao, kisha kuthibitishwa na wajumbe kama ifuatavyo:-
1. Kufungua mkutano
2. Kuthibitisha Ajenda
3. (a) Uchaguzi wa Naibu Mstahiki Meya Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji
mwaka 2017/2018.
(b) Uundaji wa Kamati za Kudumu za Halmashauri mwaka 2017/2018
4,  Kupokea ratiba ya vikao vya Kamati za Kudumu za Halmashauri mwaka 2017/2018
5. Kufunga mkutano

o Baada ya hapo, Naibu Mstahiki Meya pamoja na Wenyeviti wa Kamati za Kudumu za
Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji walitoa shukrani kwa ushirikiano walioupata
kutoka kwa Waheshimiwa Madiwani wenzac katika kipindi kilichopita cha uongozi wao
na walichukua nafasi hiyo kujiuzulu nyadhifa zao. :

'MUHT. NA. 03/23/08/2017: (a) UCHAGUZI WA NAIBU MSTAHIKI MEYA

T ; HALMASHAURI YA MANISPAA YA
KIGOMA/U3IJI MWAKA 2017/2018

Mkurugenzi wa Manispaa alisoma na kuwasilisha kwa wajumbe barua kutoka vyama viwili

-(02) vya siasa katika Halmashauri ya Manispaa Yya Kigoma/Ujiji ambapo Kkila chama

kilipendekeza mgombea wake na majina mawili (02) yaliyopendekezwa yalikuwa kama

ifuatavyo:-
i, Diwani Asha Omari Ibrahim (Bibi) - CCM
ii. " Athumani Mussa Athumani - ACT Wazalendo

Wagombea hao walipewa nafasi ya kujieleza na kuulizwa maswali yasiyozidi matatu (03) na
wajumbe waliotakiwa kupiga kura za kumchagua Naibu Mstahiki Meya jumla walikuwa 25
(ishirini na tano). Kura za siri zilipigwa na baada ya kuhesabiwa matokeo yalikuwa kama
ifuatavyo:-




Hivyo, kwa mujibu wa Kanuni za Kudumu za Halmashauri ya Manispaa Ya Kigoma/Ujiji kwa

i Diwani Asha Omari Ibrahim (Bibi) - Alipata kura - 7
ii. b Athumani Mussa Athumani - Alipata kura - 18
iii. Kura zilizoharibika 2 0
‘ Jumla 25

- atokeo hayo, DIWANI ATHUMANI M USSA ATHUMANI alichaguliwa na Kutangazwa

- kuwa Naibu Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Manispaa yd Kigoma/Ujiji kwa kipindi cha

mwaka mmaoja 2017/2018.

e Baada ya hapo, Naibu Mstahiki Meya wa Manispaa Ya Kigoma/Ujiji aliyechaguliwa
alikaribishwa’ kuchukua nafasi yake (Kiti chake) na kutoa shukrani zake kwa

~ Waheshimiwa Madiwani wote kwa imani waliyoionyesha juu yake kuweza kumchagua
kuwa Naibu-Mstahiki Meya wa Manispaa Ya Kigoma/Ujiji kipindi cha mwaka 2017/2018.

(b) UUNDAII WA KAMATI ZA KUDUMU ZA
HALMASHAURI YA MANISPAA - YA

KIGOMA/UJIII
Kamati za kudumu za Halmashauri jumla Jilikuwa tatu (03) ambazo ni Kamati ya
Mipangomii, Ujenzi na Mazingira, Uchumi, Elimu na Afya na Kamati ya Kudhbiti Ukimwi.:
Wajumbe wa Kamati waliochaguliwa kwa mujibu wa Kanuni za Kudumu za Halmashauri
kifungu cha-40 (1 - 3) kwa kipindi - cha mwaka mmoja 2017/2018 walikuwa kama

ifuatavyo:-
i. Kamatiya Mipangomiji, Ujenzi na Mazingira :
1. Diwani Butije Hamisi Butije 8 Mwenyekiti.
2 B Clayton Revocatus Chipando - Mjumbe
3 . Alhaji Shabani Hussein Shabani - Mjumbe
4. " Khamisi Rashidi Khamisi - Mjumbe
B h Hadija Rajabu Mvano (Bibi) = Mjumbe
6 b Mussa Jumanne Mgongolwa = Mjumbe
2z A Mussa Maulidi Ibrahim - Mjumbe
8 i Masudi Kassim Masudi + Mjumbe

ji. Kamatiya Uchumi, Elimu na Afya

1. Diwani Ruhomvya yunusa Rashidi - Mwenyekiti
2. . Bedha Khalidi Mlanga (Bibi) - Mjumbe
3 ki Hamduni Nassoro Abdallah - Mjumbe
4. 4 Hawa Saidi Ngae (Bibi) = Mjumbe
5. A Obadia Andrea Manwingi . Mjumbe
6. " Hussein Haidari Kalyango - Mjumbe
7. h Alhaji Dr. Shabani Almas Mkoko - Mjumbe
8. Diwani Ismaily Mahamudu Hussein - Mjumbe

6



111.

iv.

Kamati ya Kudhibiti Ukimwi

1. Diwani Athumani Mussa Athumani -
2. h Aron Nyabakari Kilima -
3 - Stella Nkwale Shirima (Bibi) =
4. " Omari Mohamedi Gindi -
5. b Mgeni Omari Kakolwa (Bibi) -

Naibu Mstahiki Meya
(Mwenyekiti)
Mjumbe

Mjumbe

Mjumbe

Mjumbe

Uchaguzi huo wa Kamati tatu (03) za kudumu za Halmashauri ni kwa mujibu wa .
Sheria Namba 288 Mamiaka ya Serikali za Mitaa ya mwaka 1082 na mapitio ya

mwaka 2002 kifungu 47 (4) kinachobainisha Kamati

Kamati ya Fedha na Uongozi

za Kudumu za Halmashauri,

Mkurugenzi wa Manispaa alieleza kwamba, baada ya uchaguzi wa Kamati za Kudumu
sa Halmashauri kufanyika, Kamati ya Fedha na Uongozi inaundwa na wajumbe jumla

(Awali Sheria Namba 7 na 8) kama ifuatavyo:-

1. Diwani Hussein Juma Ruhava -
2 A Athumani Mussa Athumani -
3. " Kabwe Zuberi Ruyagwa Zitto .
4, ™ Butje Hamisi Butije -
B " Ruhomvya Yunusa Rashidi -

" tisa (09) kwa mujibu wa Sheria za Mamlaka za Serikali za Mitaa sura ya 287 na 288

Mstahiki Meya

Naibu Mstahiki Meya

Mbunge Jimbo la Kigoma Mjini
Mwenyekiti Kamati va Mipangc
Miji, Ujenzi wa Mazingira
Mwenyekiti Kamati ya Uchumi,
Elimu na Afya

Wajumbe wengine wane (04) ni wale walioteuliwa na Mstahiki Meya kwa wadhifa

wake na kuthibitishwa na Halmashaui ambao ni:-

1. Diwani Fuad Seifu Nasscro -
At Asha Omari Ibrahim (Bibi_ -
3, h Kacheche Maulidi Kacheche -
4. 2 Tatu Rajabu Aman (Bibi) -

Uteuzi wa Uwakilishi katika Taasisi

a) Bodiya Kugawa Ardhi (Nafasi mbili — 02)
1. Diwani Alhaji Shabani Hussein Shabani
2, = Hawa Saidi Ngae (Bibi)

b) Bodiya Maji (Nafasi moja — 01)
1. Diwani Khamisi Rashidi Khamisi

Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe



'¢) Bodiya ALAT ngazi ya Mkoa nafasi tatu (€3) kati ya hizo nafasi moja
(01) ya Mstahiki Meya
Wajumbe wawili (02) waliochaguliwa na kupitishwa kuwa wawakilishi walikuwa

fil:-
1. Diwani Hadija Rajabu Mvano (Bibi)
2. 3 Mussa Jumanne Mgongolwa

d) Bodiya Ajira (Nafasi moja — 01)
1. Diwani Hussein Haidari Kalyango

e) Bodiya KDI (Nafasi mbili — 02)
1. Diwani Ismaily Mahamudu Hussein
2. A Aron Nyabakari Kilima

f) Mfuko wa Mbunge (Nafasi sita — 06) /S _
1. Diwani  Hussein Haidari Kalyango - Mwenyekiti

2 2 Bedha Khalidi Mlanga (Bibi) - Mjumibe
3. el
4. Mtendaji wa Kata — Rusimbi

(Ndugu Madanganyo Athumani) - Mjumbe
5. . Mtendaji wa Kata — Kasimbu

Ndugu Leticia Chipando) - Mjumbe

6. Mchumi wa Manispaa (Katibu)

g) Kamatiya Maadili {Nafasi tano — 05) , .
' Diwani  Fuadi Seifu Nasscro s Mwenyekiti

1

2. A Aron Nyabakari Kiiima = Mjumbe
3 A Hadija Rajabu Mvano (Bibi) - Mjumbe
4 " Hamduni Nassoro Abdallah - Mjumbe
5 L Clayten Revocatus Chipando = Mjumbe

MUHT. 'NA.04/23/08/2017: KUPOKEA RATIBA YA VIKAO VYA KAMATI ZA

' £ 5 KUDUMU ZA HALMASHAURI MWAKA 2017/2018 -
Mkurugenzi wa Manispaa aliwasilisha na kugawa nakala kwa wajumbe ya ratiba ya vikao
vya kawaida vya Kamati za kudumu za Halmashauri kipindi cha mwaka 2017/2018. Ratiba
hiyo iliyowasilishwa ilipokelewa na wajumbe na kupitishwa kwa ajili ya utekelezaji wake.

Aidha wajumbe walizungumzia na kutoa maelekezo kwamba, ratiba ya vikao vya
Halmashauri iliyopangwa izingatiwe na marekebisho yafanyike kwa vikao vycte
vilivyopangwa siku za Ijumaa ili kutoa nafasi kwa waumini wanaohusika kufanya ibada.



Pia mkutano mwingine wa mwaka utakaofanyika iwepo taarifa ya kujadili utendaji na
uwajibikaji wa Halmashauri kwa mwaka uliopita.

MUHT. NA. 05/23/08/2017: KUFUNGA MKUTANO

Akifunga mkutano, Mstahiki Meya (Mwenyekiti) aliwapongeza wajumbe wote
waliochaguliwa katika Kamati mbalimbali za kudumu za Halmashauri na kuwataka kufanya
kazi kwa ushirikiano kwa ajili ya kutoa huduma bora kwa wakazi wa Manispaa ya
Kigoma/Ujiji.

Mkutano ulifungwa saa sita na dakika thelathini na tano (6.35), mchana.

UMETHIBITISHWA

MSTAHIKI MEYA MKURUGENZI WA MANISPAA
(MWENYEKITI) (KATIBU) -

TAREHE: @Gl[ Q»\QD\']F



