JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANI
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA KIGOMA/UJIJI

Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa
Halmashauri ya Manispaa,
S.L.P 44,

KIGOMA

Simu Na.028 2802535
Fax Na. 028 2802535
Email address: kigomamcuiiji@yahoo.com

MUHTASARI WA MKUTANO WA SITA (06) 2016 — 2020 WA BARAZA LA
MADIWANI “FULL COUNCIL” (KUPOKEA TAARIFA ZA KATA) ULIOFANYIKA KATIKA
UKUMBI WA MANISPAA YA KIGOMA/UJUI, TAREHE 17/05/2017

WALIOHUDHURIA
I: WAHESHIMIWA MADIWANI
1. Mhe. Hussein Juma Ruhava - Mstahiki Meya (Mwenyekiti)
2. Mhe. Athumani Mussa Athumani - Naibu Mstahiki Meya
3. Mhe. Ruhomvya Yunusa Rashidi - Kata ya Kibirizi - Mjumbe
4. Mhe. Aron Nyabakari Kilima - Kata ya Buhanda - Mjumbe
5. Mhe, Hussein Haidari Kalyango - Kata ya Kigoma - Mjumbe
6. Mhe. Hamduni Nassoro Abdallah - Kata ya Kasingirima - Mjumbe
7, Mhe. Obadia Andrea Manwingi - Kata ya Katubuka - Mjumbe
8. Mhe. Asha Omari Ibrahim (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe
9. Mhe. Ismaily Mahamudu Hussein - Kata ya Kagera . Mjumbe
10. Mhe. Tatu Rajabu Amani (Bibi) - Viti Maalumu - Mjumbe
11. Mhe. Bedha Khalidi Mlanga (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe
12. Mhe. Alhaji Shabani Hussein Shaban - Kata ya Machinjioni - Mjumbe
13. Mhe. Stalla Nkwale Shirima (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe
14. Mhe. Omari Mohamed Gindi - Kata ya Rubuga - Mjumbe
15. Mhe. Khamisi Rashidi Khamisi E Kata ya Gungu - Mjumbe
16. Mhe. Hawa Said Ngae (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe
' 17. Mhe. Mussa Maulidi Ibrahim -~ Kata ya Mwanga Kusini- Mjumbe
18. Mhe. Masudi Kassim Masudi - -Kata ya Businde - Mjumbe
19. Mhe. Mgeni Omari Kakolwa (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe
20. Mhe. Hadija Rajabu Mvano (Bibi) - Viti Maalum - Mjumbe
21. Mhe. Fuadi Seifu Nassoro - Kata ya Kasimbu - Mjumbe
22, Mhe. Mussa Jumanne Mgongolwa - Kata ya Kipampa - Mjumbe
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10.
11.

12.
13,
4.
15.

- Ndugu Emmanuel Mkwe

- Eng. Issa Lyanga
- Ndugu Felix Kitanga

23. Mhe. Kacheche Maulidi Kacheche
24. Mhe, Alhaji Almas Mkoko

WATENDAJI
Ndugu Judethadeuys J. Mboya

Ndugu Bakari A, Bakari
Ndugu Kalila King
Ndugu Ruth Barnabas (Bibi)

Ndugu Brown H. Nziku

- Ndugu Ladan N. Lameck

Ndugu Mussa B. lgugu

Ndugu Robaert G. Sabwoya
Ndugu Jackson Kahabi

Ndugu John Rweh umbiza
Ndugu Elimboto 7. Ntandu

Ndugu Hamisj Billindi
Ndugu Mvite H, Sombwe
Ndugu Bennet D. Ninalwo

Dr. Abigael Kasumani (Bibi)

- Ndugu Edmund Kajuni
-Ndugu Ikunda Raymond (Bibi)

- Ndugu Mikidadi Daydi
- Ndug Sakina Kabeza

Kata ya Kitongoni - Mjumbe
Kata ya Majengo - Mjumbe

Mkurugenzi wa Manispaa -  Katiby

Kaimu Mkuu wa Idara ya Usafi na Mazingira
wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango,
Takwimu na Ufuatiliaji wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara
wa Manispaa

Mkuu wa Idara ya Mipangomiji, Ardhi na
Maliasili wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya
Jamii wa Manispaa

Mkuu wa Kitengo cha Biashara na Masoko
wa Manispaa

Mratibu wa UKIMW wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo,
Umwagiliaji na Ushirika wa Manispaa
Kaimu Mkuu wa Idara ya Maji wa Manispaa
Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya elimu wa
Manispaa (Shule za Msingi)

Mkuu wa Idara ya Utumishi wa Utawala wa
Manispaa

Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya wa Manispaa
Mkuu wa Kitengo cha Sheria wa Manispaa
Mkuu wa Idara ya Ujenzi wa Manispaa
Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu wa
Manispaa (Shule za Sekondari)

Kaimu Mkuy wa ldara ya Mifugo na Uvuyi
wa Manispaa

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuz; wa

Manispaa

Afisa Tarafa Kigoma Kaskazini
Afisa Tarafa Kigoma Kusinj




I: MAAFISA WATENDAJI KATA

!

.. Ndugu Genovevs s, Kanyomeye - Kaimu Mtendaji wa Kata - Kigoma

2. Ndugu Jumanne J. Balenya - Kaimu Mtendaji wa Kata - Kagera

3. Ndugu Phillipa B, Maganga - Mtendaji Kata - Kipampa

4. Ndugu Flaviana P, Labia - Mtendaji Kata - Machinjioni
5. Ndugu Asha Mrisho - Mtendaji Kata Kasingirima
6. Ndugu Daudi K. Kahogo - Mtendaji Kata Katubuka
7. Ndugu Sharifa Kasongo - Mtendaji Kata Majengo

8. Ndugu Bakari J. Kisongo - Mtendaji Kata Buzebazeba
9. Ndugu Madanganyo Athumani - Mtendaji Kata - Rusimbi

10. Ndugu Jalali K. Kiumbe - Mtendaji Kata - Rubuga

11. Ndugu Mariam Abdi - Mtendaji Kata - Mwanga Kaskazini
12. Ndugu Twalibu M, Bondo - Kaimu Mtendaji Kata - Kibirizi

13. Ndugu Amani Y. Smith - Kaimu Mtendaji Kata - Kitongoni
14. Ndugu Stanslaus Ntatiye - Mtendaji Kata — Gungu- Gungu

15. Ndugu Mwavita J. Lusovy - Mtendaji Kata - Mwanga Kusini
16. Ndugu Suphian Baruani - Mendaji Kata Buhanda- Buhanda
17. Ndugu Richard L. Magai - Mtendaji Kata Bangwe

18. Ndugu Leticia R. Chipando - Kaimu Mtendaji Kata - Kasimbu
19. Ndugu Mohamed Mwamengo - Kaimu Mtendaji Kata - Businde

IV:  WAALIKWA (VIONGOZzI WA SERIKALI)

1. Ndugu Benjamini Wilson

Afisa Usalama wa Taifa

e WAANDISHI WA HABAR| NA WATANGAZAJI

1. Ndugu Richard Katunka - Star TV

2. Ndugu Dotto Elias - TBC

3. Ndugu Mwasham Juma - Channel Ten
4. Ndugu J. Ruviro - Azam TV
WASIOHUDHURIA

I: WAHESHIMIWA MADIWANI

1. Mhe. Kabwe Zuberi Ruyagwa Zitto
2. Mbhe. Butije Hamisi Butije
3. Mhe. Clayton Revocatus Chipando

Mbunge Jimbo la Kigoma Mijini — kwa taarifa

Mjumbe — kwa taarifa
Mjumbe — kwa taarifa

MUHT. NA. 01/17/05/2017- KUFUNGUA MKUTANO

Mwenyekiti alifungua mkutano saa nne na dakika Hamsini na saba (4.57), Asubuhi kwa
kuwashukuru wajumbe kwa mahudhurio yao mazuri na kuwataka kujadili taarifa za kata
kipindi cha robo ya tatu Januarj — Machi, 2017.




MUHT. NA. 02/17/05/2017: KUTHIBITISHA AJENDA

Wajumbe walithibitisha Ajenda zifuatazo kwa ajili ya mkutano huo.

1. Kufungua Mkutano

2. Kuthibitisha Ajenda

3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari uliopita wa tarehe 10/02/2017

4. Kupokea taarifa za utekelezaji wa kazi kutoka katika kata kipindi cha robo ya tatu Januari —
Machi, 2017

5. Kufunga mkutano

MUHT. NA 03/17/05/2017: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI ULIOPITA
WA TAREHE 10/02/2017

Muhtasari huo ulisomwa na kuthibitishwa na wajumbe kisha mwenyekiti wa katibu

walitia saini ili kuwekwa kama kumbukumbu sahihi za mkutano huo.

MUHT. NA. 01/17/05/2017: KUPOKEA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA KAZI
KUTOKA KATIKA KATA KIPINDI CHA ROBO YA
TATU APRILI - JUNI, 2017

Waheshimiwa Madiwani wa Kata mbalimbali walisoma na kuwasilisha taarifa za

utekelezaji wa kazi za Kata zao katika mkutano wa Baraza la Madiwani “Full Council”

jumla ya kata zilizowasilishwa taarifa zilikuwa kumi na tisa (19) kama ifuatavyo:-

1. Machinjioni

2. Kigoma

3. Kibirizi

4. Mwanga Kaskazini

5. Kagera

6. Bangwe

7. Buzebazeba

8. Mwanga Kusini

9. Gungu

10. Buhanda

11. Majengo

12. Kipampa

13. Katubuka

14. Kasimbu

15. Businde

16. Kasingirima

17. Rubuga

18. Rusimbi

19. Kitongoni

Taarifa za kata hizo zilizowasilishwa katika Mkutano wa Baraza la Madiwani
zilipokelewa na wajumbe kujadiliwa kama ifuatavyo:-
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1. Usafi wa mazingira ya mji
Changamoo za usafi zipatiwe ufumbuzi pia asilimia (60%) ziwe zikirudiswa baada ya

wiki moja katika kata husika na awepo Mhasibu wa mapato ya takataka ili fedha

sinazokusanywa ziwe zikijulikana.

2. Taarifa ya ugonjwa wa EBOLA ilitolewa na Katibu Tawala Wilaya kwa niaba ya
Mkuu wa Wilaya ya Kigoma. Taarifa iliyotoka Wizarani na kuagizwa maafisa
watendaji kata wote kuwa na tahadhari ya ugonjwa huo na kutoa taarifa pindi
itakapobainika katika kamati za ulinzi na usalama katani, Wilayani na hadi Mkoani.

Taarifa hiyo iliyotolewa kwa wajumbe ilipokelewa kwa ajili ya utekelezaji.

3. Kata ya Gungu
{(a) Wajumbe walizungumzia kutaka kujua chemichemi ya Nyakageni eneo la kata
iliyopo na kutolewa Maelekezo kwamba ldara ya Mipangomiji na
Mazingira ifuatilie ili kujua kata iliyopo chemichemi ya Nyakageni na kutoa

taarifa yake.

(b) Ombi la kuwarejesha ndugu Manga §. Manga na Ndugu Dunia Madabali
miongoni mwa wajumbe wa Bodi ya Kituo cha Afya Gungu.

llielezwa kuwa, mchakato wa wajumbe wa bodi ya kituo cha Afya Gungu (Kikungu)
ulifanyika kwa kuzingatia mwongozo katika ngazi ya Kata, na hatimaye wajumbe
walipatikana. Baada ya zoezi hilo Ofisi ya Mkurugenzi ilitoa maelezo tofauti
yaliyopelekea Ofisi ya kata kuwaondoa wajumbe halali na kuingiza wajumbe wengine

wawili kwa mujibu wa maelezo.

Kwa mujibu wa mwongozo kunahitajika kuwepo kwa mwakilishi wa Serikali Mtaa
ambapo kituo kipo na pia mwakilishi wa WDC ambapo kituo kipo kwa mwongozo huo,
Kata ilimteua Mwenyekiti wa Mtaa wa Kikungu Manga S. Manga kuwakilisha Mtaa wa
Dunia Madebali kuwakilisha WDC.

Baada ya majina hayo na mengine kwa pamoja kuwasilishwa Ofisi ya Mkurugenzi, Ofisi
ya Mkurugenzi iliagiza kuondolewa kwa wajumbe tajwa kwa madai kuwa wana nyazifa
+a kisiasa, hivyo Ofisi ya Mtendaji wa Kata ikawasilisha majina mengine mawili badala
yao. hali hii imekuwa ikipinga na wajumbe walioondolewa kwa hoja kuwa wao
waliteuliwa kwa nafasi zao za uwakilishi. Hoja hii pia inaungwa mkono wa WDC.

WDC kupitia kikao chake cha tarehe 01/02/2017 kilipitia upya hoja hii na kukubaliana

kuwa wajumbe wa bodi wawe inayopendekezwa ni:-
1. Dunia Madebali - Mwakilishi wa WDC

2. Manga S. Manga - Mwakilishi wa Mtaa



3. Fidelis Mbiha - Mweakilishi wa Asasi zisizo za Serikali
4. Zakaria Semba - Mwakilishi wa huduma za Afya binafsi
5. Ladislaus Bugabo - Mwakilishi watumiaji wa huduma

6. Ernesti Msheta - Mwakidishi wwztirmizy e borcerre

7. Movaonge Chabaani (Kel - fralilichd watumadall wa buduma,

8. Mganga wa Kituo

Kwa kuzingatia kuwa ndugu Manga S. Manga na ndugu Dunia Madebali waliteuliwa
kwa kuzingatia mwongozo iliombwa ridhaa kwa wajumbe hawa kurudishwa miongoni
mwa wajumbe wa bodi ya kituo cha Afya Gungu (Kikungu). Hali hii itaongeza
mshikamano na ufanisi katika usimamizi wa huduma za Afya.

Taarifa hiyo ya mapendekezo ya wajumbe wa Bodi ya Kituo cha Afya Gungu
ilipokelewa na kupitishwa wakiwemo ndugu Manga §. Manga na Dunia Madabali.

4. Changamoto ya malipo ya posho za wenyeviti wa mitaa kufuatia Bajeti ya mwaka,
2016/2017 wajumbe walizungumzia na kutoa maelekezo kuwa, posho za wenyeviti wa
mitaa ambazo ni sh. 50,000/= (Elfu hamsini) kwa mwezi zilipwe kwa wahusika.

MUHT. NA. 04/17/05/2017: KUFUNGA MKUTANO

Mwenyekiti alifunga mkutano saa Tisa na dakika thelathini na tisa (9:39), jioni na
kusisitiza malipo ya posho za wenyeviti wa mitaa zipewe kipaumbele.

UMETHIBITISHWA
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