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TAARIFA KWA UMMA

YAH:KUELEKEA MAADHIMISHO YA SIKU YA MAZINGIRA DUNIANIJUNE 5,2021

Kaimu Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigoma/Ujiji Ndugu. Frednand Filimbi anapenda kuwajulisha
Wananchi na wakazi wote wa Manispaa hiyo maadhimisho ya siku ya Mazingira Duniani ambayo
hufanyika kila mwaka June 5, na Mwaka huu Maadhimisho Kimkoa yatafanyika Manispaa ya
Kigoma/Ujiji katika Uwanja wa Shule ya Sekordari Mwananchi na mgeni Rasmi anatarajia kuwa
Mkuu wa Mkoa wa Kigoma CP. Thobias Adengenye

Kuelekea siku hiyo Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigoma/Ujiji inahamasisha Wataalamu wa
Afya na Mazingira kwa kushirikiana na Wadau mbalimbali ikiwemo Vyombo vya Habari kutoa elimu
kwa Wananchi kuhusu umuhimu na Utunzaji wa Mazingira

Kuelekea kilele cha Maadhimisho hayo, Manispaa ya Kigoma/Ujiji imeweza kuhamasisha Wananchi
wake kufanya usafi katika maeneo ya kazi na makazi katika kuhakikisha maeneo hayo yanakuwa safi
na salama na ofisi ya Mkurugenzi ikiwa na jukumu la kukusanya taka kupitia vikosi kazi vya usafi
vilivyopo katika mitaa ra kuzipeleka dampo la kisasa la Msimba

Kwa Mjibu wa Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2012 Manispaa ya Kigoma/Ujiji ilikuwa Watu
250,000 na idadi hiyo imekuwa ikiongezeka kila Mwaka ambapo kwa sasa jumla ya Tani 0.5 za taka
huzalishwa na Mtu mmoja kwa siku, na tani 183 huzalishwa kwa siku, sawa na Tani 5,490 kwa

mwezi

Kwa kipindi cha Miaka Mitano (2017-2021) Manispaa ya Kigoma/Ujiji ikishirikiana na wakala wa
Huduma za Misitu (TFS) imekuwa ikihamasisha wananchi kupanda miti mbalimbali na jumla ya
Miche 46,392 ikiwemo zaidi ya miche 11,000 ya zao la kimkakati la Michikichi ya kisasa imepandwa
katika Taasisi za Serikali na zisizo za Serikali

Tanganyika, Chemichemi (za Rutale, Msulula, na Nyakageni) na Mabwaya ya Katosho, Kangona,
Burega na Kikamba na Ofisi ya Mkurugenzi imeweza kuzijengea chemichemi za Nyakageni na Rutale
kwa ajili ya kuchota maji na baadhi ya vijana wamejiajiri kwa kazi hiyo
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Ofisi ya Mkurugenzi inawataka wananchi kuendelea kuvilinda na kuvitunza vyanzo na kutochafuliwa
kutokana na shughuli za binadamu kufua na kulima karibu na vyanzo hivyo

1. kupanda Miche ya zao la michikichi ya Kisasa zaidi ya 1000 katika Shule za Msingi na

Sekondari
2. kila siku ya Alhamisi na Jumamosi ya mwisho wa Mwezi kuanzia saa 1:00-4:00 Asubuhi ni

siku ya kufanya usafi wa kina kwa wananchi wote kufanya usafi katika maeneo yao

a wadau ndani ya Manispaa kuendelea

Aidha Ofisi ya Mkurugenzi itaendelea kushirikiana n
hi kuendelea kupanda Michikichi

kuelimisha wananchi na jamii kutunza mazingira hasa kwa wananc
ya kisasa na kuipanda katika maeneo yao kwa kutunza mazingira

Kauli mbiu ya mwaka huu 2021 ni »Tumia nishati mbadala kuongeza ikolojia”

Erednand S. Filimbi
KAIMU MKURUGENZI WA MANISPAA

KIGOMA/UJUI
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