OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGOMA / Ul

SHULE YA SEKONDARI KICHANGACHUI

S. L. P. 524,

KIGOMA.

14/12/2020
KUMB. NA KCSS/11/09/2021

MZAZI/MLEZI WA
SHULE YA MSINGI

YAH MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE.
Nafurahi kukuarifu kuwa Mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2021, katika
SHULE YA SEKONDARI KICHANGACHUI. Mhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021.
Siku ya jumatatu saa 1:30 asubuhi. Kwa hiyo anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021
na mwisho wa kuripoti ni tarehe 31/01/2021. Siku hiyohiyo masomo yataanza, hivyo kuwahi ni
Muhimu. Wakati wa kuripoti aje na vitu vifuatavyo:-

SARE YA SHULE.
(a) WAVULANA.
(i) Suruali mbili (02),kitambaa aina ya “DAMU YA MZEE” iwe na linda za mbele na mifuko
mitatu . Asishone ya kubana miguu (model), wala isiyokubali kupanda kiunoni.
(ii) Shati mbili (02) nyeupe zenye mikono mifupi zisizo na marembo yoyote.
(iii) Mkanda mweusi wenye chuma kidogo kisicho na marembo yoyote.
(iv) Tai ndefu inayofanana na kitambaa cha suruali.
(b)WASICHANA.
(i) Sketi mbili (02) kitambaa aina ya “LIGHT GREEN” zenye malinda ya kupanda, zivuke
magoti (za kufunika soksi za viatu) na wala zisibane mwili.
(ii) Shati mbili (02) nyeupe zenye mikono mifupi zisizo na marembo yoyote _
(iii) Wanaopenda kuvaa Hijabu, wanatakiwa kushona hijabu ndefu inayofunika mikono, rangi
nyeupe, isiwe na malesi,wala marembo yoyote
(c ) KWA WANAFUNZI WOTE.
(i) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba na visivyo na kisigino kirefu, jozi mbili (02) pamoja
na soksi nyeupe.
(ii) Sare ya michezo kwa wavulana ni fulana ya Orange, bukta ya blue na raba; wasichana
vivyo hivyo isipokuwa wao wanaongeza sketi ya light blue.
(iii) Mwanafunzi anatakiwa kuwa amechomekea shati lake na kufunga tai muda wote.

NB.SARE ILIYOKOSEWA MSHONO HAITAKUBALIWA SHULENI.
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2.VIFAA VYA TAALUMA.
Unashauriwa kumnunulia mwanao vifaa vifuatavyo:-
I.  Dictionary ya Kiingereza kwa Kiingereza
Il.  Mkebe wa mahesabu (mathematical set)
M.  Daftari kubwa size 12A au zaidi zisizo pungua 11.
IV.  Begi ndogo la kubebea daftari.
V.  Kalamu za bluu au nyeusi za kutosha, penseli, kifutio cha penseli na rula.

NB: Mzazi unaweza kumnunulia mwanao vitabu vya kiingereza kama msingi mkuu wa
kujifunza masomo mengine; kwa kuwa ni lugha ya kujifunzia. Baadhi ya vitabu hivyo ni:-
a) Mabala the farmer
b) Hawa the Bus driver
c) Kalulu the Hare
d) Fast money
e) Magic garden

MAAGIZO MENGNE.
* Mwanafunzi aje na cheti halisi cha kuzaliwa (Original) na nakala ya cheti hicho.
? Mwanafunzi aje na picha mbili za passport size, zilizopigwa kwenye kitambaa cha bluu.
* Soma kwa makini maelezo yote, sheria za shule na kisha ujaze form zilizoambatishwa,
Ukurasa wa 4 na 5, na utakuja nazo shuleni.
®= Kwa mawasiliano zaidi piga simu namba, 0754523125

HONGERA NA KARIBU SANA KICHANGACHUI SEKONDARI.

HEADMAS TER
CHANGA e SEC SG unm !
KiIGO

FABIAN M. KIPECHE
MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAIS TAMISEMI, MANISPAA YA KIGOMA UJIJI
SHULE YA SEKONDARI KICHANGACHUI
SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa
kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 na miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu. Kwa hiyo kila
mwanafunzi awapo shuleni anatakiwa / analazimika kuzifuata sheria na kanuni za shule kama zifuatavyo:-
Kuwa na heshima kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla. Hili ni jambo la lazima, kwa hiyo kukosa heshima ni utovu wa nidhamu.
Kuwa na mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule, kulingana na ratiba ya shule ni
lazima. Mf. Kuingia darasani kuandika na kufanya mazoezi aliyopewa na walimu. Kutokufanya mazoezi au
mtihani ni kosa. Kimsingi utoro wowote ni kosa.
Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni.
Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa shuleni.
Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati
wote wa uwanafunzi wako katika shule hii. Kutoka ndani ya mipaka bila ruhusa ni kosa.
Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa na sheria ya shule. Ni makosa kuvaa heleni, pete, bangili,
mikufu n.k. Tena ni makosa kuvaa sare bila nidhamu. Mfano:- Kutochomekea shati au fulana, kudebedesha
suruali, kukunja suruali n.k.
Ni marufuku kutinda nyusi, kusuka nywele, kufuga ndevu, kucha, nywele ndefu, kunyoa panki au kipara.
Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. Kuchelewa au kutokuzingatia ratiba ni kosa.
Kutunza mali za umma. Kuharibu mali yoyote ya umma au shule ni kosa.

. Hairuhusiwi mwanafunzi kutumia pombe au kileo chochote ndani au nje ya shule. Aidha hairuhusiwi kufika

au kukaa kwenye kilabu, baa ya pombe, nyumba ya kulala wageni na kumbi za starehe bila sababu maalum na
ya msingi.

Hairuhusiwi mwanafunzi; kusema uongo, kudhihaki / kutukana walimu au viranja, kukwepa kazi za mikono,
kubishana na walimu ,walezi au viranja. Kama haujaridhika na maamuzi ya mwalimu au kiranja dhidi yako;
eleza tatizo lako kwa mwalimu wa zamu, au wa darasa, au mwalimu wa ushauri nasaha, au mwalimu wa
malezi na nidhamu. Kama bado haujaridhika nenda kwa makamu mkuu wa shule.

Ni makosa kwa mwanafunzi kukaidi wito, unapoitwa na kiranja, mwalimu au walezi.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE
MOJA KWA MOJA.
Kuiba au kusaidia tendo la wizi.

Kuwa mzinzi au mwasherati au ushoga.

Ubakaji au kusaidia tendo la ubakaji.

Kupata au kutoa mimba au kusababisha mimba.

Ulevi wa pombe, na matumizi ya madawa ya kulevya Mf: uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli, sigara n.k.
Kupiga wengine au kupigana.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau Bendera ya Taifa, au chama chochote cha siasa na picha za viongozi.

Kuoa au kuolewa.

. Kugoma, kuchochea, kusababisha au kuongoza mgomo au kushiriki kuvuruga amani /usalama wa shule au

watu.
Kukataa, au kugomea adhabu kwa makusudi.

Kuwa na simu ya mkononi.
UTAWALA
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HISTORIA YA MWANAFUMZI NA UKOO WAKE

1. Jina kamili la mwanafunzi

2. Dini /Dhehebu Tarehe ya kuzaliwa

3. Jina kamili la baba mzazi /ndugu miezi anyeishi naye

SSLP SIMU

Kazi yake

Mahali anapofanyia kazi

4. Jina kamili la mama mzazi/Ngugu, Mlezi anayeishi naye

Anuani : Kijiji/Mtaa

S.L.P simu

Kazi yake

Makali anapofanya kazi

5. Habari za jamaa na familia ( Ukoo) Wanaoweza kukusaidia wakati wa matatizo

S/N | JINA UMRI | UHUSIANO | KAZI YAKE A ANUANI

JIOGRAFIA YA MAKAZI
1) Jina la mtaa unayoishi

2) Barabara ya

3) Namba ya nyumba unayoishi

4) Jina la Kata unayoishi

KIAPO CHA KUKUBALI/KUTOKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

Mimi .Ninakubali/sikubali kujiunga na shule hii kwa
sababu
Sahihi ya mwanafunzi Tarehe
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCTION TRAINING
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical officer of Government Hospital/ Health Center in respect of all

form one entrant.

Pupils’ Full name

Age

Year of birth Sex

Blood found (Red and White)

Stool examinations

Urinalysis

Syphilis and other venereal Diseases Test

T. B Test

Eye Test

Ears

Chest

Spleen

Abdomen

Urine Pregnancy Test

Additional information (If any Eg:- Physical defects impairment (s) (Eg: arm, leg) infection

chronic or families disease etc).

I certify that the above is fit / not fit to pursue further education as stated above.

Signature

Designation

Station

Date

Stamp
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