SHULE YA SEKONDARI KIRUGU,
S.L.P 232,

KIGOMA.

Barua pepe mwanaishadinani@gmail.com
Simu No. 0766871748/0620699354

Kumb No KRGS/3988/2020/10
JINALAMWANAFUNZI ..

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDA KIRUGU WILAYA
YA KIGOMA UJIJI MKOA WA KIGOMA MWAKA 2020

1.0 UTANGULIZI.

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule hii mwaka 2021 Shule ya Sekondari Kirugu ipo umbali wa kilomita tano (5Km)
upande wa mashariki kutoka yalipo makao makuu ya Halmashauri Ya Manispaa
Kigoma Ujiji.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwakuripoti shuleni kuanzia
tarehe 01/01/2021 mwisho wa kuripoti ni tarche 18/01/2021 saa nane kamili mchana.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE

WAVULANA

a) Shati nyeupe mbili mikono mifupi sio za kubana mwili

b) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivo na na muundo wa buti za jeshi

c) Soksi ndefu nyeusi na si nyinginezo

d) Suruali mbili za rangi nyeusi zenye mifuko mitatu, Linda 2na pindo chini iwe ya
kuachia mwili siyo modo zingatia sana hii.

e) Sare ya michezo T-shirt ya blue, viatu vya raba na bukta nyekundu kwa ajili ya
michezo

f) Sweta rangi ya blue

2.1.2 WASICHANA.
a) Shati nyeupe mbili za mikono mirefu kwa wanao vaa hijabu na kitambaa

cheupekichwani na shati 2 nyeupe mikono mifupi kwa wasio vaa hijabu Viatu vyeusi
vya ngozi na kisigino kirefu

Scanned with CamScanner



b) Juba lifunike viganja vya mikono ikiwa ameachia mikono chini

¢) Soksi ndefu nyeupe
d) Sketi mbili, rangl nyeusi ndefu za kufunika miguu ziwe za marinda yasiozidi sita na

kitambaa kiyve kigumu na siyo cha sukari.
e) Viatu vyeusi vya kamba sio raba wala bajaji
f) Raba kwaajili ya michezo

g) Sweta la bluu
h) Sketi nyekundu, tisheti ya bluu na raba kwa ajili ya michezo

NB: kwa wote wasichana na wavulana waje na picha 4 za paspoti stemp size

2.2 MAHITAJI MUHIMU,

o D.aftari,_ ka.lamu na mkebe wa hesabu na begi la madaftari na si Rambo wala
aina nyingine ya mabegi mfano yenye urembo.

2.3 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na.1 ya mwaka 1995. aidha, inazingatia miongozo yote
iliyotolewa Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais
TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake

baada ya kuripoti shuleni:

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii

a)
kwa ujumla ni jambo la lazima.
Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba

b)
ya shule ni lazima.
c¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( preparation)

d) Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.
Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo

€)
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

g) Kuvaa sare za shule wakati wote.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
1) Kutunza mali za umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA
KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

3.1

a) Wizi
b) Uasherati na ushoga

c¢) Ubakaji
d) Uulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine,mirungi, kubeli

n.k
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¢) Kupigana au kupiga

f) Kuharibu kwa makusudj
¢) Kudharau bendera ya tajfy
h) Kuwa mjamzito/kupata mamba
1) Kuoa au kuolewa

i) Kutoa mamba

ali Ya umma

I\) Kugoma kuchoche
£ 5 a na kuo < iriki ] m
————y ngeza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule

) Kukataa adhabu kwa makusudj
m) Kuwa na simu ya mkononi.

3.0 B{I]‘]?,{];/?III}IENG]NE MUHIMU YANAYOPASWA
KU ISHWA NA KUWASIL
e Ny ISHWA SHULENI NA

a) i\l/lilel:dlcal Examination form 1jazwe na kurudishwa shuleni katika hopitali ya serikali

b) Fomu ya.maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai

c¢) Fomu ya kukiri na kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule

4.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

000 cceeghiiecdvecrsnccccscsccsscennos vee

MWANAISHA ADINANI NGAYERA
MKUU WA SHULE
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