HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGOMA / UJIJI
SHULE YA SEKONDARI YA KITONGONI
S. L. P 1102
KIGOMA
14 / 12/ 2020
Namba ya Simu: 0764158155 au 0754361960
Kum. Na. KTNSS/S3944/2021/11

JINA LA MWANAFUNZI
S.L.P.

KIGOMA.

Ndugu,

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KITONGONI KWA MWAKA WA
MASOMO 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika
Shule ya Sekondari ya Kitongoni Mwaka 2021 Shule yetu ipo umbali wa  karibu Km 3
kutoka makao Makuu ya Ofisi za Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma ujiji.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11 / 01/ 2021, unatakiwa kuripoti Shuleni
kuanzia Tarehe 04 /01/ 2021 siku ya Jumatatu saa 1:00 kamili asubuhi.Mwisho wa kuripoti
ni tarehe 25 /01/2021 siku ya jumatatu saa 8: 30 mchana.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 sare za shule

a) Sare ya Shule maelekezo yapo ukurasa wa 3 wa fomu hii. Yasome vizuri.

b) Rangi ya hijabu ni kitambaa cheupe kwa wanaotaka kuvaa vazi hilo.

2.2 Uje na daftari 11, kalamu na mkebe 01 wa hisabati

2.3 Uje na kamusi inayotafsiri maneno ya Kiswahili na kiingereza (kwa matumizi yako
Mwenyewe na itakuwa ni mali ya yako).

2.4 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani na
gharama za matibabu ni Jukumu la mzazi.
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3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu. Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa
kwa Sheria. Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya
Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya waziri Mkuu - TAMISEMI
yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi katika
sheria na taratibu za shule kama zilivyo hapa chini pamoja na ufafanuzi wake ukurasa wa 6.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi , wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la Iazima:,

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingaha na ratiba ya shule
ni Iazima:

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation):

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa:

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii,

f)  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ,

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

i)  Kutunza mali za umma.

3.1. Katika kila muhula mzazi / mlezi wako ataarifiwa katika taarifa za shule hali au uwezo wako
na jitihada gani umefikia katika maendeleo yako kitaaluma.

3.2. Uongozi wa shule unategemea kwamba utazingatia Sheria, kanuni na taratibu zote za
Shule kwa . muda wote utakaokuwa hapa shuleni.

3.3. Iwapo utashindwa kufuata maelekezo yatakayotolewa na uongozi wa shule ambao
walimu wamekabidhiwa, itakupasa kuchukuliwa hatua kali za kinidhamu, ikiwa ni pamoja na

kusimamishwa masomo au kufukuzwa Shule.

4.0. Mambo ambayo anapaswa kuyatekeleza kabla ya kujiunga na shule hii ni haya yafuatayo:-
4.1.SARE YA SHULE

(a) WAVULANA.

iil.
iv.
V.
vi.

Mashati mawili ( 2 ) meupe yenye mikono mifupi

Suruali mbili ( 2 ) kahawia nzito zenye mifuko isiyo ya kubandika. Isiwe Model na
iwe ndefu inayifunika soksi.

Viatu vya ngozi (jozi moja ) vyeusi visivyo na mchongoko na visiwe kama buti

Soksi rangi moja nyeusi tu

Sweta la rangi ya kuendana na rangi ya suruali (Kahawia)

Tai mbili ( 2 ) za rangi ya suruali (kahawia) na utaivaa muda wote uwapo shuleni
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(a) WASICHANA.

Vi,

Shati nyeupe mbili ( 2 ) mikono mifupi usawa wa kiwiko cha mikono
Sketi mbili ( 2 ) kitambaa rangi ya kahawia zenye malinda mengi madogomadogo

yasiyozidi nchi moja na nusu kwa upana wa kila linda na iwe ndefu inayovuga
magoti zaidi ya sentimita thelathini

Viatu vya ngozi vyeusi. Visiwe na marembo au maandishi yoyote na viwe na visigino
vifupi.

Nywele zisiwekwe madawa, na ziwe fupi na safi.

Hijabu rangi nyeupe na kitambaa cha ndani rangi ya sketi kwa wasichana wa

kiislamu

Sweta rangi ya kahawia na yenye mikono mirefu

(c) Sare za michezo

i),

Wavulana
(a) Bukta ya rangi ya bluu
(b) Raba nyeusi au nyeupe
Wasichana

(a) Fulana rangi ya bluu.
(b) Sketi rangi ya njano iliyoiva kitambaa kisiwe chepesi

(c) Raba nyeusi au nyeupe
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(ANUANI YA NYUMBANI)

Mkuu wa shule,
Shule ya Sekondari Kitongoni,
S.L.P 1102,
KIGOMA.
YAH: KUKUBALI MAAGIZO NA SHERIA ZA SHULE-(IJAZWE NA MWANAFUNZI)

MM niliyechaguliwa kuingia kidato cha ............ cha Katika shule yako
mwaka huu wa ................... kutoka shule ya ...........ccceeeenneee. Iliyo wilaya ......ccoeveeiiiiiienns mkoa wa
.................................... nimezaliwa mwaka ...........cccocceeus

Nimepokea barua yako ya kujiunga na shule tarehe ...........cccocoriiiine. na nimekubali/sikubali,

kuchukua nafasi niliyopewa katika shule yako. Nimesorna na kuyaelewa maelezo yote yaliyotajwa
katika maagizo ya kujiunga na shule kuhusu masomo, Elimu ya Kujitegemea,sheria za
shule,mahitaji ya Shule, na vifaa vingine, pamoja na matibabu na kwamba nitayatekeleza maagizo
hayo na maelekezo mengine ya shule nitakayopewa.

Naahidi kujifunza na kufanya mitihani kwa bidii kuwa mtii, mwaminifu, mvumilivu na
kuwa na ushirikiano mzuri. Uzembe, uvivu, Utoro, Udanganyifu kwangu ni mwiko.
Hivyo ninaapa kwamba:-
(1) Sitajihusisha na mgomo wowote nikiwa ndani na nje ya shule.
(2) Sitachochea wala kuhamasisha mgomo wowote nikiwa ndani na nje ya shule.
(3) Sitafanya wala kushiriki katika vitendo vyovyote vinavyoashiria kuleta vurugu ndani na nje
ya shule.
(4) Nitatii na kufuata sheria na taratibu zote shule na za nchi.
(5) Ninatambua nilichofuata hapa shuleni ni masomo na wala si kujihusisha/kushiriki katika
vitendo viovu visivyokubalika katika jamii.
(6) Iwapo nitapatikana na kosa lolote kati ya yaliyotajwa hapo juu, nitakubali nisimamishwe
masomo au kufukuzwa shule. Ee Mungu Nisaidie.

Jina la mwamafunzi ..........ccoeeevvvveeeneeennnnen Sahihi ......ccvveee Tarehe ..................
Jina la mzazi/mlezi........ccovvveiviiiiiiiinnennn, Sahihi.....covveeneen, Tarehe.......c.ceun...
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HISTORIA YA MWANAFUNZI - AMBATANISHO A.

Ijazwe na mwanafunzi rmvenvewe pamoia na Mzazi / Mlezi

. JiNA 1@ MWANAFUNZ ..ot

LJINA LA BADA ..

. Je, Baba yako yuko hai au amefariKi .........ccccoooveeiiiice s

. Kama amefariki taja tarehe au mwaka ............coooriiiiiiii e,

. Je, Mama yuko hai au amefariki? ...........cccooiiiii e

Kama amefariki taja tarehe au mwaka ...

1

2

3

4

5.JINAl@amama ..o

6

7

8. Anwani ya Mzazi /Mlezi. Kijiji / Mtaa / Mji ...ccceeceveiiece e
9

NAMDA YA SIMU ... e e e e e e st e e e e neeeeaean
10. Kazi aifanyao baba .............oooeiiiiiic e
11. Sehemu anayofanyia Kazi .........cceeeiuieiiiiiecee e
12. Kazi aifanyao Mama ........cc.ooiiiiiiiiie et
13. Sehemu anayofanyia Kazi ..........ccocoieiieiieiieiie s

14. Kama huishi na mzazi wako taja jina la mlezi wako ..........ccccooceviiiiiinninen.
15. Sehemu anayoifanyia Kazi ...........ccccoooveiiiiii i
16. Namba ya SIMU Ya MIEZ ........ceooiiiiiieie e

17. 3iN@ 18 Kifiji / MEB@ / Mji weorveereeeeeeeeeeeseeeesseesesseeeseeeeessessesseses s sessesesssesssseesesees

18.Habari nying;ne za jamaa na familia wanaoweza kufuatilia maendeleo yako na matatizo yako.

Jina kazi yake uhusiano namba ya simu

UTHIBITISHO WA MAWANAFUNZI

Nathibitisha kuwa maelezo niliyotoa hapo juu ni sahihi.

JiNa 12 MWANAfUNZI...vnieieii i eee s e s e senenen 7= 1 011 | P
Jina la Mzazi/mMIEZi......ccovvi i Sahihi..oiiiivieineen,
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SHULE YA SEKONDARI KITONGONI
SHERIA ZA SHULE

Yafuatayo hapo chini baadhi ya makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kusimamishwa au
kufukuzwa shule pamoja na adhabu.
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Wizi wa namna yoyote ile.

Uasherati

Ulevi wa aina yoyote (pombe, bangi na madawa ya kulevya)
Makosa ya jinai

Kupiga au kupigana

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau bendela ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kusababisha au kutoa mimba

. Kuvaa vitu, mfano:- mikufu, pete, hereni n.k
. Kusuka/ kufuga ndevu, kuchoma nywele, kupaka rangi kucha, midomo na kunyoa kipara
. kutumia mikorogo, mfano:- kujichubua n.k
.Kutokuchomekea shati kutokuchomekea shati na kutokuvaa tai
. Kutokusimama na kusalimia walimu au mtumishi wa aina yoyote /mgeni anapopita.
. Kutokuwahi, kutoroka vipindi na kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.

16.

17.
18.

Kugoma adhabu, kutukana na kuchochea mgomo.

Nguo fupi / zinazoonyesha nguo za ndani (transparent)
Kutokutumia lugha ya mawasiliano (kiingereza) kama ilivyoamriwa na wizara.

19. Kuja na simu au redio shuleni

20. Kutoandika au kutofanya mazoezi ya darasani na mitihani ya ndani na nje/kitaifa
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-7 MKUU wa SHUJLE
SEKONDAR!
l pmoR e & ° 1102 :

IGOMA VIS




(ANUANI YA MZAZI/MLEZI)

Mkuu wa shule,

Shule ya Sekondari Kitongoni,
S.L.P 1102,

KIGOMA.

YAH: UTHIBITISHO WA MZAZI /MLEZI.
Kabla ya kujaza fomu hii hakikisha umeisoma na kuielewa vizuri barua yetu Kumb. Nambari
KTNSS/S3944/2021/11 ..ooooeeeeee ettt

MM ettt e e e e e e e e e e e Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi
............................................................................................... aliyechaguliwa kujiunga na shule yako
Mwaka .......ccceeeeenenne Nimeyasoma na kuyae!ewa maelezo yote yaliyomo kwenye barua yako
yenye Kumb. Nambari KTNSS/S3944/2021/11 ya tarehe ...................... yanayohusu;-

(1) Mahitaji ya shule, sare, madaftari n.k-
(2) Sheria na kanuni za shule.
¢ Nayakubali/siyakubali maelezo hayo na kwamba niko/siko tayari kuyatekeleza kikamilifu
kwa wakati unaotakiwa. Niko tayari kumkamilishia mtoto wangu mahitaji yote ya shule
katika masuala yote yanayohusu kumuelimisha mtoto wangu kama Taifa linavyoagiza.

¢ Na kwamba nitatuma taarifa za matukio yote ya dharura kwa mtoto kupitia Ofisi ya
Mkuu wa Shule.(k.m. ugonjwa, vifo,uhamisho n.k) Aidha nitakuwa tayari kufika shuleni
endapo nitaitwa na uongozi wa shule.

Taarifa zote zinazomhusu mtoto wangu nitumiwe kwa anuani ifuatayo:-

t@@:___,__:__.
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FORM C

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical Officer in respect of all Form one entrants.

PUPIIS FUINGME: ..ot e et e e e e e e ere e e e e e snarnaaanes
Age: i Year of Birth: ......cccccoevveevneen SEX: i
Blood found (Red and WhiIte) ..........ccueeiiiiiiiiiecec e

StOOl EXamIN@tioN: .......ocoeiiiiieiiiee e
UFIN@IYSIS: .ttt e e e e e et e e e e e e e e e e ar e e e e e annaeas

Syphilis @and Other............oooiie e
Venerable DiSEAses TESL: .....ccviiiiie et

I > T 1= PSRRI

By TSt s

1Y 0= o PP
7Y oo (o] 33 1= o AP OPRSTP
Urine Test for PregnancCy: ... e
Additional information (if any e.g. Physical defects impairments (s)

( e.g- arm, leg, etc.) infection chronic or families diseases etc.

I certify that the above named student is fit to pursue further education as stated above.

Signature: ........cooceieiiiiinieens
Designation: ..........cccccviiiiieenn

Station: ..o, Date: .o
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