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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUBUGA

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZIL

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule hii mwaka 2021 Shule ya Sekondari Rubuga ipo umbali wa kilometa tano
(05) mashariki ya Halmashauri ya manispaa ya kigoma/ujiji. Muhula wa kwanza wa
masomo unaanza tarehe 11/01/2021. unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe

11/1/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

a)

c)
d)
€)

b)

c)
d)

2.1 Sare ya shule
2..1.1 WAVULANA

Shati nyeupe mbili (tetroni) mikono mifupi inayo fika kwenye kiwiko cha mkono.

Viatu vyeusi vya ngozi.
Soksi ndefu nyeusi.
Suruali mbili za rangi ya kijani kibichi (sampuli ya kitambaa iko shuleni)

Sare ya michezo T-shirt nyekundu moja (01) na bukta nyekundu moja (01)

2.1.2 WASICHANA.

Shati nyeupe mbili (tetroni) mikono mifupi inayo fika kwenye kiwiko cha mkono
(1siwe modo)
Viatu vyeusi vya ngozi na kisigino kirefu

Soksi ndefu nyeusi.
Sketi mbili, ya kwanza yenye rangi ya kijani kibichi na ya pili yenye rangi
nyekundu (sampuli ya kitambaa iko shuleni shona Linda boksi)
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e) Raba kwa ajili ya michezo

f) Hijab nyeupe (tetroni),.
g) Sare ya michezo: T-shirt moja (01) yenye rangi ya njano sketi moja (01) yenye

rangi ya ]Ight blue.

2.2 MAHITAJI MUHIMU.

e Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu.
e Chakula gha wanadunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi
nyumbani na matibabu,

2.3 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na.1 ya mwaka 1995. aidha, inazingatia miongozo yote
iliyotolewa na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais
TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala

yake baada ya kuripoti shuleni:

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na

Jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na

ratiba ya shule ni lazima.

c¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( preparation)

d) Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.

¢) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika

shule hii.
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
g) Kuvaa sare za shule wakati wote.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

1) Kutunza mali ya umma.

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE.

a) Wizi

b) Uasherati na ushoga

c) Ubakaji

d) Uulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine,mirungi,
kubeli n.k

e) Kupigana au kupiga

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kudharau bendera ya taifa

h) Kuwa mjamzito/kupata mamba
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i) Kuoa au kuolewa

j) Kutoa mamba
k) Kugoma, kuchochea na kuongeza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa

shule au watu.
1) Kukataa adhabu kwa makusudi

m) Kuwa na simu ya mkononi.
3.0 VIAMBATANISHO VYA FOMU (MUHIMU)

a) Me_dica}l Examination form ( ijazwe na kurudishwa shuleni katika hopitali ya
serikali tuu) ’

b) Nakala moja (01) ya cheti cha kuzaliwa

c) Fomu ya historia ya mwanafunzi ( 1jazwe na kurudishwa shuleni)

d) Fomu ya kujiunga na shule (ijazwe na kurudishwa shuleni)

4.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA TIKA SHULE HII

AIDIA KIRILO
MKUU WA SHULE

LIK UL WA SHULE
RUBUGA SEK(‘N(SER;
S.L.P. 8380
KIGOMA
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