HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGOMA UJIJI

Shule ya Sekondari Rusimbi,

S. L. P 479,
KIGOMA.
14/12/2021.
BCRVIE B N B cn s s i it o e s s e s
IMATERATOIYZIL, cuinimoni mons voies st hsis b oo b i

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE MWAKA 2021.

1.0. Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika sh:ile
hii mwaka 2021. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021.
Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2021 ili kufanya maandalizi ya
kozi ya kiingereza. Tarehe ya mwisho wa kuripoti ni tarehe 01/02/2021.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia:-
2.1 SARE YA SHULE

(a) WAVULANA
1. Shati nyeupe mbili mikono mifupi
2. Suruali rangi ya light blue(Kitambaa kimeambatanishwa).
3. Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi (ngozi)
4. Jozi za soksi nyeupe ndefu mbili (2) na mkanda mweusi
5. Sare za michezo Bukta nyeusi na Tisheti ya bluu.

(b) WASICHANA

. Shati vyeupe mbili mikono mifupi

. Sketi rangi ya kijani (mshono ataelekezwa)

viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi (ngozi)

. Soksi nyeupe ndefu pea mbili

. Sare za michezo Bukta nyeusi na Tisheti ya bluu.

2.2 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE:

2.3 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa. Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara tu baada ya kuripoti
shuleni:-

(@) Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b)  Mahudhurio katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
(c)  Kusoma/kujifunza kwa bidii na kufanya mazoezi/Majaribio yanayotolewa ndani

na nje ya shule.
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.



2.4.

2:5:

2.6.

(e)

(f)
(9)
(h)

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilfu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
Kuvaa kwa unadhifu sare ya shule uwapo shuleni

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule:-
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Wizi

Uasherati na Ushoga.

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,

cocaine, mirungu,kuberi n.k.

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kupata mimba au kuharibu mimba ndani au nje ya shule au kutia mimba.
Kutoa mimba

Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama

wa shule au watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi

Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.

MAMBO MENGINE MUHIMU:

(a).

(b)
(c)

(d)

Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya
Serikali Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

Fomu ya maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi

Fomu ya mzazi kukiri/kukubaliana na sheria,kanuni,kulipa Ada,Michango na
maelekezo mengine yatatolewa na Mkuu wa Shule.

Cheti cha kuzaliwa.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

AYUBU MGANDE S’ &
MKUU WA SHULE P38



