WIZARA YA ARDHI, NYUMBA
NA MAENDELEO YA MAKAZI

TAARIFA KWA UMMA

UHAKIKI WA TAARIFA ZA WAMILIKI WA
ARDHI NCHINI

Wizara ya Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi inatoa taarifa kwa Umma kwamba
inaendelea na zoezi la uhakiki wa taarifa za wamiliki wa ardhi nchini lililoanza tarehe
01 Julai. 2021. Wamiliki wa ardhi wanaohusika katika zoezi hili ni wamiliki wenye:-

1. Hatimiliki,
2. Barua za Toleo za muda mrefu au mfupi; na
3. Leseni za Makazi.

Zoezila uhakiki wa taarifa za wamiliki wa ardhi litaratibiwa kwenye Ofisi za Ardhi za Mikoa
na Halmashauri za Majiji, Manispaa, Miji na Wilaya kote nchini. Wamiliki wote wa ardhi
wanatakiwa kujaza taarifa zao za umiliki wa ardhi kwenye dodoso maalum linalopatikana
katika ofisi tajwa au kwenye tovuti ya Wizara (www.lands.go.tz). Dodoso lenye taarifa
na viambatisho vyake liwasilishwe kupitia ofisi hizo au barua pepe ya occupancy@lands.
go.tz. lli kufanikisha zoezi hili, wamiliki wa ardhi wanatakiwa kuwasilisha nyaraka zifuatazo
wakati wa uhakiki:

1. Vivuli vya Hatimiliki au Barua ya Toleo au Leseni ya
Makazi;

2. Kivuli cha Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au namba
ya NIDA;

3. Iwapo mmiliki ni Kampuni au Taasisi; Vivuli vya Hati

ya Usajili, taarifa za wanahisa na Vitambulisho vya
Taifa vya wanahisa.

Wamiliki wa ardhi ambao watashindwa kuwasilisha taarifa zao wenyewe kutokana na
sababu mbalimbali, wanaruhusiwa kuwasilisha taarifa kupitia kwa wawakilishi wao ambao
watawatambulisha kwa barua rasmi. Zoezi hili imepangwa kufanyika kwa muda wa miezi
mitatu (3) kuanzia tarehe 1 Julai, 2021 mpaka 30 Septemba, 2021.

Imetolewa na’-
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Mary G. Makondo
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ARDHI, NYUMBA
NA MAENDELEO YA MAKAZI

DODOSO LA KUHAKIKI WA TAARIFA ZA WAMILIKI ARDHI

(ljazwe na Wamiliki wa Ardhi)

1.0. Jina [a MMIiliKi/WamiliKi MA ANWENI. ..ottt se e ss e bbb sssb s ssbsssbsssssss s st ssssessssassssssssssssssesssssnsssssnssanssanens
1.1. Namba ya SiMU.....cccceveeveice e Barua Pepe......eeeeceieee Mtaa/Kijiji UN@pOiSNi...coueeeeeeeeeeeeeeeeeeeeenen
1.2 Taja namba ya kiwanja/Shamba unalolimiliki .......... Kitalu.............. Mahali.............. Halmashauri.......eeeieennee

MKOQ...ceeeeeeecrce Hati Na.....ooouvnee Tarehe ya mwisho ya kulipia kodi ya pango la ardhi.....ccccceceeveveieennn.

1.3. Je unamiliki kama Kampuni, Taasisi Zisizo za Kiserikali (NGQO’s), Taasisi za Kijamil (CBO’s), Taasisi zilizo
chini ya Bodi za wadhamini?
a) Ndiyo C )
b) Hapana « )

e et ere e e e e e re e b e e e re e e e ere et e nre e beaaeeareeeenreenreares 16 - YT TSR
Ll ittt e e e e e a e e be et e sRe e reeaeeareenrenreenes (0 =TT TSRS
T tere et ese e s et e e e et e re e re e resreereeaeereenrenres L6 )= 1T TSRS
2SSO L6 )= 1T TSR
1.4. Taja Majina ya mmiliki/wamiliki yalivopo kwenye Kitambulisho cha Taifa kutoka NIDA na namba yake;
[T 17 =1 [ 1o T= T Namba Ya NIDA.....ce e
LT 17 1= [ o F= T Namba Ya NIDA........o e
(LTI 17 1= 1 o T= T Namba Ya NIDA ...
LY 7 =Y T oY= T Namba Ya NIDA ...

1.5 Kama majina ya kitambulisho cha NIDA ni tofauti na yaliyopo kwenye Hati/Leseni ya Makazi/ Barua
ya Toleo (Offer) ambazo unamiliki/mnamiliki, toa sababu kwa kuweka alama ya (v) (unaweza kuweka
kwa zaidi sababu moja):

a) Kutohamisha miliki (transfer); ( )
b) Kukosewa/kutohuishwa kwa majina kwenye Mifumo ya Wizara ( )
¢) Mmiliki kutofikisha umri wa miaka 18 ( )
d) Kurithi ( )

e) Sababu nyingine (€leza tafadNali) ... e s ans

1.6 Je, unamiliki/mnamiliki viwanja/mashamba kwenye maeneo mengine hapa nchini? (Jaza kwenye
jedwali na ambatanisha na nakala ya Hatimiliki/Leseni/Barua ya Toleo (Offer) husika). Iwapo nafasi

haitoshi geuza nyuma ya karatasi hii.

1.6.1 1.6.2 1.6.3 1.6.4 1.6.5 1.6.6 1.6.8
Namba ya Tarehe ya Mwisho kulipia
Na; Kiwanja/Shamba  Kitalu Mahali/Eneo Hati Na Jina/Majina Halmashauri kodi ya pango la ardhi

1.1.7 VIAMBATISHO

Tafadhali pamoja na maelezo uliyoyajaza hapo juu ambatisha vivuli/nakala ya nyaraka zifuatazo:
a) Barua ya Toleo(Offer), Leseni ya Makazi au Hatimiliki ya eneo unalomiliki;

b) Kitambulisho cha NIDA,;

c) Cheti cha Usajili na Nyaraka zinginezo kwa Makampuni, NGO,CBO,Taasisi;

d) Uraia wa Wanahisa au Wadhamini kwa Makampuni, NGO,CBO,Taasisi.

Tafadhali tunaomba Dodoso lenye taarifa lililojazwa na viambatisho vyake liwasilishwe kupitia Ofisi
za Ardhi za Mikoa au Halmashauri au tuma kwenye barua pepe iitwayo occupancy@/ands.go.tz



