

HALMASHAURI YA MANISPAA KIGOMA/UJIJI

1.0 MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018

1.1 UTANGULIZI:

Halmashauri hii ina eneo la Kilometa za Mraba 128 ambapo kati ya hizo kilometa za mraba 0.15 ni eneo la maji. Manispaa ya Kigoma/Ujiji ina Tarafa mbili za Kigoma Kaskazini na Kigoma Kusini, Kata 19 na Mitaa 68 kama inavyoonekana hapa chini.

Tarafa na Kata za Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji.

Tarafa	Kata zilizopo
Kigoma Kaskazini	Gungu, Kibirizi, Kigoma, Bangwe, Mwanga Kusini, Mwanga Kaskazini, Katubuka.
Kigoma Kusini	Rusimbi, Buzebazeba, Kitongoni, Kipampa, Kasimbu, Kagera, Rubuga, Machinjioni, Majengo, Kasingirima, Businde na Buhanda.

Kwa mujibu wa takwimu za sensa ya watu na makazi ya mwaka 2012, Halmashauri ya Manispaa ilikua na jumla ya watu 215,458 ikiwa ni wanaume 104,185 n wanawake 111,273. Kadiri la idadi ya watu hadi kufikia Desemba, 2016 ni watu 236,146 ikiwa ni wanaume 115,640 na wanawake 123,507 na ongezeko la watu ni asilimia 2.4 kwa mwaka.

Baadhi ya wadau wanaotoa huduma mbalimbali katika Manispaa yetu ni pamoja na Mamlaka ya Maji Safi na Taka (KUWASA), TANROAD, Makampuni ya Simu, Posta, Mabenki, Tanzania Railway Authority, Tanesco, SIDO, VETA, Tanzania Airport Authority, Bohari ya Serikali, Wakala wa Vipimo na Mizani, Tanzania National Parks Authority, mashirika ya kidini na sekta binafsi ambayo imebeba watoa huduma wengi. Mashirika yasiyokuwa ya serikali (NGOs, CBOs) pamoja na mashirika ya kimataifa wamekuwa pia ni wadau wakubwa wa kutekeleza shughuli mbalimbali za kimaendeleo na kijamii ndani ya Manispaa yetu. Mashirika hayo ni pamoja na UNDP, WFP, BTC, ICAP, WEKEZA, ENGENDER HEALTH, WORLD LUNG FOUNDATION, LIC, PRODAP, PS3 (World Bank) na Mpango wa Uendeshaji Serikali kwa Uwazi (OGP).

1.2 SHUGHULI ZA KIUCHUMI.

Shughuli za kiuchumi zinazoendeshwa na wakazi wa Manispaa ni pamoja na:

- Biashara
- Uvuvi,
- Kilimo cha mazao na mbogamboga
- Ufugaji mdogo mdogo
- Uzalishaji mali katika viwanda vidogo vidogo

1.3 HUDUMA ZA JAMII ZINAZOTOLEWA NA HALMASHAURI

Huduma zinazotolewa na Halmashauri ni pamoja na:

- Elimu ya msingi na sekondari
- Afya kinga na tiba
- Huduma za ugani (kilimo na mifugo)
- Huduma za miundombinu (barabara na majengo)
- Huduma za matumizi bora ya ardhi
- Huduma za biashara
- Huduma za maji maeneo ambayo KUWASA haijafika
- Maendeleo ya jamii na ustawi wa jamii
- Huduma nyingine za kiutawala

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA MWAKA 2016/2017 HADI KUFIKIA DESEMBA 2015

2.1 FEDHA ILIYOIDHINISHWA 2016/2017

Kwa mwaka 2016/2017 Halmashauri ya Manispaa Kigoma/Ujiji ilipanga kukusanya na kutumia Jumla ya Tsh. **39,965,030,212**, ambapo Tsh. **3,379,348,000** zilikisiwa kukusanywa kutoka mapato ya ndani, Ruzuku ya mishahara Tsh. **24,395,092,000**, Ruzuku ya matumizi mengineyo Tsh. **2,279,092,000** na miradi ya maendeleo Tsh. **9,911,498,212**. Hadi kufikia mwezi Desemba, 2016 Halmashauri imefanikiwa kukusanya Jumla ya Tsh. **10,292,457,676.78** sawa na asilimia **25.75** ya lengo. Makusanyo hayo ni kutoka vyanzo vya mapato vifuatavyo:-

NA	CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO 2016/2017	HALISI HADI DESEMBA, 2016	%
1	Mapato ya ndani	3,379,348,000.00	518,900,282.00	15.35
2	Ruzuku ya Mishahara	24,395,092,000.00	7,983,377,500.00	32.72
3	Ruzuku ya Matumizi mengineyo (OC)	2,279,092,000.00	388,302,400.00	17.04
4	Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo	9,911,498,212.00	1,401,877,494.78	14.14
	Jumla	39,965,030,212	10,292,457,676.78	25.75

2.1 MUHTASARI WA MAPATO YA NDANI KWA IDARA MBALIMBALI KUFIKIA DESEMBA, 2016

NA	IDARA/ KITENGO	CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO 2016/2017 (Tsh)	MAPATO 2016/2017 (Tsh)	ASILI MIA (%)
1	USAFI NA MAZINGIRA	Ada ya Kadi ya Afya	3,320,000	460,000.00	13.85
		Ada ya Takataka	4,320,000	1,927,001.00	44.60
		Adhabu mbalimbali za uvunjaji Sheria	60,000,000	3,675,300.00	6.12
		Medical Examination (Ada za kupimwa Afya)	9,000,000	1,870,000.00	20.78
		Makusanyo ya Vyoo vya Jumuiya	31,920,000	8,748,100.00	27.41
		Jumla Ndogo	108,560,000	16,680,401.00	15.36
2	BIASHARA	Leseni za Biashara	247,174,000	101,453,610.00	41.04
		Leseni za Vileo	6,028,000	2,175,220.00	36.08
		Adhabu mbalimbali	5,000,000	0.00	-

		Ushuru wa Masoko	260,928,000		
		Vibanda vya Biashara	49,800,000	152,266,500.00	14.77
		Kodi ya pango	720,168,000		
		Ushuru wa nyumba za kulala Wageni	147,330,000	27,468,498.00	18.64
		Leseni za Pikipiki na Bajaji	10,000,000		
		Usajili wa Taxi	2,000,000		
		Tozo nyingine za biashara	0.00	50,000.00	-
		Jumla Ndogo	1,436,428,000		
3	ELIMU MSINGI	Ada za Burudani	7,000,000	4,748,424.00	67.83
		Jumla Ndogo	7,000,000	4,748,424.00	67.83
4	MIFUGO NA UVUVI	Leseni za Uvuvi	13,512,688	7,778,857.00	57.57
		Mapato mengine	14,067,600	743,200.00	5.28
		Ada ya Makusanyo ya Mialo	23,966,000	6,126,000.00	25.56
		Ada ya Uegeshaji Maboti	470,000	834,059.00	177.46
		Ushuru wa Machinjio	50,040,000	19,424,000.00	38.81
		Jumla Ndogo	102,056,288	34,906,116	34.20
5	KILIMO UMWAGILI AJI NA USHIRIKA	Ushuru wa Mawese	5,400,000	4,550,000	84.26
		Huduma ya Kukodisha Trekta	16,000,000	1,540,000	9.62
		Jumla Ndogo	21,400,000	6,090,000	28.46
6	MIPANGO MIJI NA MAZINGIRA	Kodi ya Majengo	1,080,730,822	56,590,279.13	5.24
		Ada za Kupitisha ramani za majengo	24,750,000	100,000.00	0.40
		Kodi ya ardhi	51,600,000	0.00	-
		Ada ya kuthamini majengo na mali nyingine	4,000,000	0.00	-
		Jumla Ndogo	1,161,080,822	56,690,279.13	4.88

7	MANUNUZI	Ada Za Zabuni	10,000,000	4,050,000.00	40.50
		Jumla Ndogo	10,000,000	4,050,000.00	40.50
8	FEDHA	Kodi ya Huduma za Mji	117,403,140	63,328,203.85	53.94
		Jumla Ndogo	117,403,140	63,328,203.85	53.94
9	UJENZI	Mapato ya Greda	90,000,000	0.00	-
		Mapato ya Matumizi ya Karakana	12,000,000		
		Ada ya maegesho ya Bajaji na Pikipiki	108,000,000	841,000.00	0.77
		Mapato ya Maegesho	7,200,000	402,500.00	5.59
		Ada ya Vibao vya Matangazo (Billboards)	31,300,000	1,563,200.00	3.97
		Mapato ya vituo vya Mabasi	118,080,000	31,900,000.00	24.38
		Jumla Ndogo	366,580,000	34,706,700.00	9.47
11	MAENDELEO YA JAMII	Ada za usajili wa Vikundi	1,000,000	1,708,750.00	34.17
		Marejesho ya Mikopo ya Vikundi	4,000,000		
		Jumla Ndogo	5,000,000	1,708,750.00	34.17
12	SHERIA	Faini ya Uvunjaji Sheria Ndogo	1,000,000	300,000.00	30.00
		Jumla Ndogo	1,000,000	300,000.00	30.00
13	UTAWALA	Minara ya Simu	42,840,000	12,277,580.36	28.66
		Jumla Ndogo	42,840,000	12,277,580.36	28.66
		JUMLA KUU	3,379,348,250		

**2.2 MUHTASARI WA MAPATO YA RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC)
KWA IDARA MBALIMBALI KUFIKIA DESEMBA, 2016**

NA	IDARA/KITENGO	MAKISIO 2016/2017	JUMLA HADI DESEMBA, 2016	ASILIMIA (%)
1	Elimu ya Msingi	1,013,059,000.00	223,751,600.00	22.09
2	Elimu ya Sekondari	1,024,401,000.00	146,001,800.00	14.25
3	Afya	103,265,999.00	14,706,000.00	14.24
4	Kilimo	45,004,400.00	1,700,000.00	3.11
5	Mifugo	28,000,000.00	0.00	-
6	Ujenzi	11,317,000.00	943,000.00	8.33
7	Maji	15,106,999.99	1,200,000.00	7.94
8	Maliasili	12,000,000.00	0.00	-
9	Mipango	18,000,000.00	0.00	-
10	Maendeleo ya Jamii	12,000,000.00	0.00	-
11	Ushirika	12,000,000.00	0.00	-
13	Biashara	12,000,000.00	0.00	-
14	Ardhi	12,000,000.00	0.00	-
15	Ukaguzi wa Ndani	18,000,000.00	0.00	-
16	Nyuki	12,000,000.00	0.00	-
17	Usafi na Mazingira	12,000,000.00	0.00	-
18	Utawala	308,920,801.00	0.00	
19	Posho ya kuitwa kwa dharura (On call Allowance)	47,926,000.00	0.00	-
	JUMLA	2,429,576,000	388,302,400	15.98

**2.3 MUHTASARI WA MAPATO YA RUZUKU YA FEDHA ZA MIRADI YA
MAENDELEO KWA IDARA MBALIMBALI KUFIKIA DESEMBA, 2016**

NA	MRADI	MAKISIO	HALISI KUFIKIA DESEMBA, 2016	ASILIMIA
1	ASDP	1,246,127,000	0.00	-
2	SEDP	461,000,000	0.00	-
3	LGCDG	775,459,000	135,771,000.00	17.51
4	RWSSP	296,533,044	549,828,345.00	185.42
5	ROAD FUND	2,231,310,000	475,418,149.78	21.30
6	SANITATION (WSSP)	20,000,000	0.00	-
7	TSCP	3,681,739,098.4	0.00	-
8	TACAIDS	37,812,668	0.00	-
9	HSBF	248,828,000	202,955,000.00	81.56
10	DIDF	900,000,000	0.00	-
11	MFUKO WA JIMBO	42,409,000	37,905,000.00	89.38
	JUMLA	9,941,217,810.4	1,401,877,494.78	14.10

2.4 MUHTASARI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA KIPINDI CHA NUSU MWAKA KUANZIA (JULAI HADI DESEMBA, 2016)

Hadi kufikia Desemba, 2015 Halmashauri ya Manispaa Kigoma/Ujiji imeendelea na utekelezaji wa miradi ya maendeleo kama ifuatavyo:

- Ujenzi wa Zahanati ya Mgumile upo katika hatua za upauwaji ukisubiri upatikanaji wa fedha.
- Ujenzi wa maabara katika shule za sekondari, vyumba vya maabara 4 kati ya 52 vimekamilika na vilivyobaki 48 vipo katika hatua ya usafi.
- Ujenzi wa matundu ya vyoo katika shule mbalimbali za Msingi na Sekondari unaendele, changamoto kubwa ni uhaba wa fedha za ukamilishaji wa miradi hii.
- Ujenzi wa shimo la kutupia taka na ukarabati wa dampo la Msimba unaendelea vizuri na upo katika hatua mbalimbali za utekelezaji
- Ujenzi wa uzio na vibanda vya ofisi katika stendi ya Mkoa ya Masanga, utekelezaji unaendelea vizuri.
- Ujenzi wa mfereji wa maji ya mvua eneo la NHC Katubuka upo hatua za ukamilishaji
- Ujenzi wa mwalo wa Kibirizi, uwekaji sakafu ya vitofali na ufungaji nyavu za kuanikia dagaa upo hatua za ukamilishaji
- Ujenzi wa barabara ya Rusimbi kwa kiwango cha lami upo katika hatua za awali za upimaji

2.5 CHANGAMOTO

Katika utekelezaji wa mipango ya maendeleo, Halmashauri yetu inakabiliwa na changamoto zifuatazo.

- Uhaba wa vitendea kazi na upungufu wa watumishi kwa baadhi ya Idara.
- Kuchelewa kuletwa kwa fedha kutoka serikali kuu
- Kuwepo kwa migogoro ya ardhi hasa inayohusiana na fidia
- Hali ya udongo wa kigoma huathiri miundombinu ya barabara na kuhitaji bajeti kubwa ya matengenezo
- Miundombinu iliyopo haiendani na wingi wa watu wanaohamia mjini
- Huduma zinazotolewa na Halmashauri kutokuwa na uchangiaji kutoka kwa wanufaikaji/jamii.
- Asilimia 60 ya mapato ya ndani kutakiwa ielekezwe kwenye miradi ya maendeleo wakati uhalisi wa matumizi ya utawala tu ni zaidi ya asilimia 70 ya makusanyo yote ya mapato ya ndani.
- Muamko mdo wa wananchi katika kushiriki na kuchangia miradi ya maendeleo

2.6 UFUMBUZI WA CHANGAMOTO

- Kuendelea kuelimisha jamii kuhusu uchangiaji wa miradi ya maendeleo
- Kuhakikisha sheria ndogo zote hasa zinazohusiana na mapato ambazo viwango vyake vimepitwa na wakati zinafanyiwa marekebisho.
- Kuhakikisha kuwa kunakuwepo na mfumo mzuri wa takwimu za maeneo yote yanayohusiana na mapato ya Halmashauri
- Kutumia vizuri fedha kutoka serikali kuu na wafadhili wengine ili kuhakikisha kuwa miradi iliyopangwa inakamilika kwa wakati na ubora unaotakiwa.
- Kuongeza ukusanyaji wa mapato ya ndani na kupunguza matumizi ya shughuli za utawala

3.0 MUHTASARI WA MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA MWAKA 2017/2018

Mpango na bajeti ya Halmashauri kwa mwaka 2017/2018 umeandaliwa kwa kuzingatia mikakati ya kitaifa ikiwemo utekelezaji wa Mpango wa Maendeleo wa Taifa wa miaka Mitano (2016/2017 hadi 2020/2021), Malengo endelevu ya maendeleo (SDGs), Ilani ya Uchaguzi ya Chama Tawala ya mwaka 2015 na Utekelezaji wa Hotuba ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dr. John Pombe Joseph Magufuli pamoja na mpango wa Mkukuta. Ili kuweza kufikia malengo ya sera na mikakati hiyo, Halmashauri imeendelea kuzingatia maeneo ya vipaumbele vilivyotajwa hapo juu.

3.1 MAKISIO YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA 2017/2018

Kwa kuwa hadi makisio haya yanaandaliwa ukomo wa bajeti kutoka Hazina ulikuwa bado haujapokelewa, viwango vilivyotumika kwa upande wa bajeti ya miradi na matumizi mengineyo ni vile vya mwaka 2016/2017. Kwa upande wa mishahara tumetumia mishahara ulioliipwa kwa mwezi Desemba, 2016. Hivyo kwa kuzingatia viwango hivyo Halmashauri ya Manispaa Kigoma/Ujiji kwa mwaka wa fedha 2017/2018 inakisia kukusanya na kutumia jumla ya shilingi **34,645,924,083** ambapo shilingi **2,349,348,820** zinakisiwa kukusanywa kutoka mapato ya ndani, Ruzuku ya mishahara shilingi **23,244,950,000** Ruzuku ya Matumizi mengineyo shilingi **2,678,390,801** na miradi ya maendeleo shilingi **6,373,234,462** kama inavyoonyeshwa hapa chini.

NA	CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO
1	Mapato Ya Ndani	2,349,348,820
2	Ruzuku Ya Matumizi Mengineyo	2,678,390,801
3	Ruzuku Ya Mishahara	23,244,950,000
4	Ruzuku Ya Miradi Ya Maendeleo	6,373,234,462
	JUMLA	34,645,924,083

3.2 VIPAUMBE VYA HALMASHAURI KWA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA 2017/2018.

Katika bajeti ya mwaka 2017/2018 vipaumbele vya Halmashauri ni kama ifuatavyo:-

- Ujenzi wa barabara na miundombinu ya mifereji ya maji ya mvua.
- Kuimarisha usafi wa mazingira
- Uimarishaji wa ukusanyaji wa mapato ya ndani
- Uimarishaji wa huduma za jamii (Elimu ya msingi, sekondari, Afya, Ardhi, Maji Safi, Biashara na huduma za ugani)
- Kuboresha shughuli za uvuvi
- Kuimarisha utawala bora hasa ngazi ya mtaa na kata.
- Kuwa na jamii yenye hali nzuri ya kiuchumi kwa kuongeza maendeleo ya viwanda vido, vya kati na vikubwa.

3.3 FURSA

Mhe. Mwenyekiti,

Fursa zilizopo ndani ya Manispaa yetu ni kama ifuatavyo:-

- Uwepo wa ziwa Tanganyika
- Uwepo wa bandari ya Kigoma
- Kuwepo na miundombinu ya Reli na Barabara za kutoka Kigoma kuelekea Maji ya Dar es Salaam, Mwanza, mikoa mingine na hata nchi jirani
- Kuwepo na uwanja wa ndege wa Kigoma
- Kuwepo na ardhi nzuri kwa ajili ya uwekezaji wa kilimo (Mf. KiSEZ)
- Uwepo wa Taasisi za kifedha
- Vivutio vya Utalii (Dr, Livingstone, Mahale na Gombe)
- Uwepo wa wadau wa maendeleo (Mashirika ya Kimataifa, NGOs, CBOs, Serikali Kuu, Sekta Bimafsi na Jamii)

3.4 VYANZO VYA FEDHA

Halmashauri ya manispaa Kigoma/Ujiji inapata fedha kwa ajili ya maendeleo na utoaji huduma kutoka vyanzo vifuatavyo:

- Ruzuku kutoka serikali kuu (Mishahara ya watumishi, uendeshaji wa ofisi na miradi ya maendeleo)
- Vyanzo vya ndani vya Halmashauri (Makusanyo ya kodi, ushuru na faini mbalimbali)
- Wafadhili (ICAP, PRODAP, BTC, WORLD LUNG FOUNDATION, DANIDA(LIC), WEKEZA.)
- Mikopo (Benki ya Dunia, CRDB)

3.5 SHUGHULI ZA WADAU WETU WA MAENDELEO

NA	JINA LA MDAU	SHUGHULI ATAKAZOTEKELEZA KWA MWAKA 2017/2018
1	PSPF	➤ Uwekezaji katika ujenzi wa soko la Mwanga Sokoni
2	NDELA	➤ Utoaji waushauri nasaha kwa WAVIU na Ulinzi na usalama kwa watoto
3	NEIGHBOURS WITHOUT BORDERS (NWB)	➤ Utoaji wa ushauri nasaha kwa WAVIU ➤ Mafunzo ya stadi za kazi kwa vijana ➤ Mafunzo ya afya ya uzazi
4	NACOPHA	➤ Utoaji wa ushauri nasaha kwa WAVIU
5	UWODEK	➤ Kutoa mafunzo ya ufundi stadi kwa vijana na walemavu
6	OGP	➤ Uendeshaji wa serikali katika hali ya usawa na uwazi

3.6 VYANZO NA MAKISIO YA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.

NA	IDARA/KITENGO	CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO MWAKA 2016/2017
1	USAFI NA MAZINGIRA	Ada ya Kadi ya Afya	3,320,000
		Ada ya Takataka	43,092,000
		Faini mbalimbali za uvunjaji Sheria	60,000,000
		Medical Examination (Ada za kupimwa Afya)	9,000,000
		Makusanyo ya Vyoo vya Jumuiya	31,920,000
		JUMLA NDOGO	147,332,000
2	BIASHARA	Leseni za Biashara	235,174,000
		Leseni za Vileo	6,028,000
		Masoko	260,928,000
		Ushuru wa nyumba za kulala Wageni	147,330,000
		Kodi ya pango	720,168,000
		Kodi ya vibanda	49,800,000
		Leseni za Pikipiki na Bajaji	11,000,000
		Usajili wa Taxi	2,000,000
		Adhabu	10,000,000
		Mapato ya kukodisha Kantini	1,200,000
		JUMLA NDOGO	1,443,628,000
		3	ELIMU MSINGI
		JUMLA NDOGO	10,000,000
4	MIFUGO NA UVUVI	Leseni za Uvuvi	15,812,720
		Ushuru wa huduma sokoni	14,067,600
		Ada ya Makusanyo ya Mialo	28,428,500
		Ada ya Uegeshaji Maboti	470,000
		Ushuru wa Machinjio	50,040,000
		JUMLA NDOGO	108,818,820
5	KILIMO UMWAGILIAJI NA USHIRIKA	Ushuru wa Mawese	8,400,000
		Huduma ya Kukodisha Trekta	16,000,000
		JUMLA NDOGO	24,400,000
6	MIPANGO MIJI NA MAZINGIRA	Ada za Kupitisha ramani za majengo	24,750,000
		Ada ya kuthamini majengo na mali nyingine	5,000,000
		JUMLA NDOGO	29,750,000
7	MANUNUZI	Ada za Zabuni	10,000,000
		JUMLA NDOGO	10,000,000

8	FEDHA	Kodi ya Huduma za Mji	118,000,000
		JUMLA NDOGO	118,000,000
9	UJENZI	Mapato ya Greda	90,000,000
		Mapato ya Matumizi ya Karakana	12,000,000
		Mapato ya Maegesho	7,200,000
		Ada ya Vibao vya Matangazo(Billboards)	31,300,000
		Mapato ya vituo vya Mabasi	118,080,000
		Adhabu mbalimbali	6,000,000
		Ada ya maegesho ya Bajaji	108,000,000
		JUMLA NDOGO	372,580,000
10	MAENDELEO YA JAMII	Ada za usajili wa Vikundi	1,000,000
		Marejesho ya Mikopo ya Vikundi	4,000,000
		JUMLA NDOGO	5,000,000
13	SHERIA	Faini ya Uvunjaji Sheria Ndogo	1,000,000
		JUMLA NDOGO	1,000,000
14	UTAWALA	Minara ya Simu	42,840,000
		JUMLA NDOGO	42,840,000
		JUMLA KUU	2,349,348,820

3.7 MCHANGANUO WA MAKISIO YA RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC) KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.

NA	IDARA/KITENGO	MAKISIO
1	Elimu ya Msingi	1,078,957,000
2	Elimu ya Sekondari	1,024,401,000
3	Afya (OC, On call & PE)	101,878,000
4	Kilimo	8,905,000
5	Mifugo	8,905,000
6	Ujenzi	11,317,000
7	Maji	15,107,000
8	Maliasili	12,000,000
9	Mipango	18,000,000
10	Maendeleo ya Jamii	12,000,000
11	Ushirika	12,000,000
13	Biashara	12,000,000
14	Ardhi	12,000,000
15	Ukaguzi wa Ndani	18,000,000
16	Nyuki	12,000,000
17	Usafi na Mazingira	12,000,000
18	Utawala	308,920,801
	JUMLA	2,678,390,801

Fedha hizi zitatumika katika shughuli za uendeshaji wa ofisi kama ilivyoonyeshwa katika michanganuo ya kiidara katika vikao vya Kamati.

3.8 MCHANGANUO WA MAKISIO YA RUZUKU YA MISHAHARA KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.

NA	IDARA/KITENGO	MAKISIO 2017/2018
1	Utawala	1,080,660,000
2	Elimu Utawala	195,816,000
3	Elimu - Msingi	10,477,350,000
4	Elimu- Sekondari	5,601,744,000
5	Afya	2,466,528,000
6	Ujenzi	351,588,000
7	Watendaji wa Kata	70,992,000
8	Watendaji wa Mitaa	309,936,000
9	Kilimo	213,732,000
10	Mifugo	168,240,000
11	Ajira Mpya	2,308,356,000
	JUMLA	23,244,942,000

3.9 MCHANGANUO WA MAKISIO YA RUZUKU YA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.

NA	MRADI	MAKISIO 2017/2018
1	TACAIDS	37,812,668
2	RWSSP	296,533,044
3	ASDP	1,265,247,000
4	ROAD FUND	2,366,863,750
5	SEDP	263,000,000
6	LGCDG	775,459,000
7	HSBF	405,910,000
8	SANITATION (WSSP)	20,000,000
9	MFUKO WA JIMBO	42,409,000
10	DIDF	900,000,000
	TOTAL	6,373,234,462

Fedha hizi za miradi zimepangwa kuelekezwa katika miradi yakisakta kama ifuatavyo:

3.9.1 MCHANGANUO WA MATENEGENEZO YA BARABARA KWA MWAKA 2017/2018 KUTOKA MFUKO WA BARABARA (ROAD FUND)

NA	SHUGHULI	BAJETI	CHANZO CHA FEDHA
1.	Matengenezo ya barabara fedha za road Toll Fund		
(a)	Matengenezo ya kawaida barabara zenye urefu wa Km. 84.14 Maeneo mbalimbali	300,780,000.00	Mfuko wa Barabara
	Jumla Ndogo	300,780,000.00	
(b)	Matengenezo ya maeneo korofi barabara zenye km 2.5 1.0 Sanganigwa 0.9 km 2.0 Wafipa 1.0 km 3.0 Mjimwema 0.6 km	101,565,000.00 112,850,000.00 67,710,000.00	
	Jumla Ndogo	282,125,000.0	
(c)	Matengenezo ya muda maalum barabara zenye km. 4 1. Rusimbi 0.8 km 2. Mwenge 0.7 km 3. Mwasenga Zahanati 1.0 km 4. Buzebazeba 1.2km (lami) 5. Rwebangira – GTZ 0.6km (Lami)	96,000,000 84,000,000 120,000,000 533,334,000 266,667,000	
	Jumla Ndogo	1,100,001,000	
(d)	Ujenzi wa Makalvati (Culverts) 40 na Mifereji ya Maji ya mvua 3000M ³ ; (Mnazo mmoja, Mkese na Machinjioni)	571,250,000	
(e)	Usimamizi wa miradi na matengenezo ya magari	112,707,750	
	Jumla Kuu	2,366,863,750	

3.9.2 PROGRAMU YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI (RWSSP) – 2017/2018

NA	SHUGHULI	BAJETI	CHANZO CHA FEDHA
1	Kumwajiri Mkandarasi wa uboreshaji wa vyanzo vya Nyakageni na Rutale	250,000,000.00	RWSSSP
2	Matengenezo ya gari	15,000,000.00	RWSSSP
3	Ukaguzi wa miradi	2,000,000.00	RWSSSP
4	Usimamizi na ufuatiliaji wa miradi ya maji	24,533,043.00	RWSSSP
5	Uendeshaji wa ofisi	5,000,000.00	RWSSSP
	JUMLA	296,533,043.00	

3.9.3 LGCDG

A. MIRADI YA NGAZI YA KATA

NA	KATA	JINA LA MRADI	MAKISIO YA GHARAMA ZA MRADI (Tsh)
1	KIBIRIZI	Ujenzi wa matundu 18 ya vyoo (S/M Kibirizi 6, Kiheba 6 na Bushabani 6)	27,000,000
2	GUNGU	Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo S/M Kikungu (6) na Gungu (6)	18,000,000
3	KIGOMA	Ujenzi wa matundu 6 ya vyoo vya walimu na wanafunzi S/M Mjimwema	9,000,000
4	BANGWE	Umaliziaji wa vyumba viwili vya maabara (Buteko sek 1 na Kitwe sek 1)	30,000,000
		Kuanzisha ujenzi wa Kituo cha Afya Bangwe	21,000,000
5	MWANGA KUSINI	Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo S/M Uhuru (6) na Kilimahewa (6)	18,000,000
6	MWANGA KASKAZINI	Ujenzi wa matundu 6 ya vyoo S/M Mwenge	9,000,000
7	KATUBUKA	Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo S/M Airport	12,000,000
8	BUHANDA	Ujenzi wa matundu 6 ya vyoo S/M Mwasenga	9,000,000
9	BUSINDE	Ujenzi wa matundu 6 ya vyoo S/M Businde	9,000,000
10	MAJENGO	Ujenzi wa matundu ya vyoo 6 S/M Mambo	9,000,000
11	MACHINJIONI	Ujenzi wa mtundu 6 ya vyoo S/M Msingeni na ukamilishaji wa ujenzi wa matundu ya vyoo S/M Kichangachui (10)	16,683,600
12	RUSIMBI	Ujenzi wa chumba cha Staha (Kwa mabinti) S/M Kipampa na Rusimbi pamoja na choo	10,500,000
13	BUZEBAZEBA	Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo S/M Buzebazeba	15,000,000
14	KIPAMPA	Ujenzi wa matundu 6 ya vyoo S/M Ujiji	9,000,000
		Hatua za awali za ujenzi wa Zahanati Kata ya	21,000,000

		Kipampa	
15	KITONGONI	Ujenzi wa matundu ya vyoo 6 S/M Kitongoni	9,000,000
16	KASINGIRIMA	Umaliziaji wa ujenzi wa chumba kimoja cha maabara Kasingirima sek	15,000,000
17	RUBUGA	Umaliziaji wa ujenzi wa choo S/M Rubuga	10,000,000
18	KASIMBU	Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo S/M Mbanu (6) na Livingstone (6)	18,000,000
19	KAGERA	Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo S/M Kagera (6) na Mgumile (4)	15,000,000
JUMLA NDOGO			310,183,600

B. MIRADI YA NGAZI YA HALMASHAURI

NA	KATA	JINA LA MRADI	MAKISIO YA GHARAMA ZA MRADI (Tsh)
1	KASIMBU	Ujenzi wa nyumba moja (1) ya mtumishi eneo la Kasimbu	65,000,000
2	KATUBUKA	Ujenzi wa ofisi moja (1) ya Kata ya Katubuka	35,000,000
3	KAGERA	Ujenzi wa nyumba ya Mganga zahanati ya Mgumile	60,000,000
4	KAGERA	Ujenzi wa Barabara ya Km 6 na Kalvati moja kutoka stesheni ya Luiche hadi Mgumile	75,183,600
5	RUSIMBI	Kuanza mchakato wa ujenzi wa Hospitali ya Wilaya kwa kujenga wodi ya Wazazi Zahanati ya Rusimbi	75,000,000
JUMLA NDOGO			310,183,600
6	OFISI KUU	Usimamizi na ufuatiliaji wa miradi (M&E)	77,545,900
7	OFISI KUU	Ujengeanaji uwezo kazini	77,545,900
JUMLA NDOGO			155,091,800
JUMLA KUU (A+B)			775,459,000

3.9.4 MFUKO WA JIMBO

NA	MRADI	MAKISIO
1	Utengenezaji wa madawati kwa shule za msingi	19,204,950
2	Kuchangia mfuko wa jami	19,204,950
2	Ufuatiliaji na usimamizi	4,000,000
JUMLA		42,409,900

3.9.5 ASDP

NA	MKAKATI	KAZI ILIYOPANGWA	KIASI (TSHS)	CHANZO CHA FEDHA
1	Kusogeza karibu uzalishaji wa vifaranga wa kuku wa mayai kwa lengo la kurahisisha upatikanaji, kupunguza gharama za usafiri na vifo ili kuongeza kipato kwa wafugaji	Kukamilisha mradi wa uzalishaji wa vifaranga Burega kwa kununua Mashine za kuchanganya vyakula vya Kuku wazazi, na mashine ya kutotolea vifaranga, vyakula vya kuku na chanjo na vifaranga 1200	90,900,000	ASDP
2	Kusambaza ng'ombe wa maziwa kupitia vikundi kwa mtindo wa Kopa-Ngombe-Lipa Ngombe	Kununua mitamba bora ya ng'ombe wa maziwa na kusambaza kwenye vikundi	77,920,000	ASDP
		Kununua gari la usimamizi wa miradi na huduma za ugani na kusafirisha zana haramu zinazokamatwa	90,000,000	ASDP
		Kujenga maabara ndogo kwa ajili ya uchunguzi wa magonjwa ya mifugo	69,000,000	ASDP
3	Kupunguza kasi ya uvuvi katika ziwa Tanganyika kwa kuanzisha miradi mbadala ya ufugaji samaki	Kujenga Bwawa la mfano la ufugaji na uzalishaji wa samaki katika eneo la Kamala-Bangwe ikiwa ni pamoja na uwekaji vifaranga kwa lengo la kutoa elimu ya ufugaji samaki kwa vitendo	50,000,000	ASDP
4	Kuboresha miundombinu ya masoko ya samaki	Ujenzi wa Mwalo na soko la mazao ya uvuvi Katonga	150,000,000	ASDP
5	Kuongeza ubora wa machinjio na kujenga mnada wa mifugo	Ujenzi wa machinjio ya kisasa Ujiji na kuanza ujenzi wa mnada wa mifugo Kibirizi	450,000,000	ASDP
		Kujenga machinjio ya Kuku kwenye soko la Mwanga	20,000,000	ASDP
JUMLA			997,820,000	

3.9.6 DIDF

NA	KAZI ZA KUFANYA	MAKISIO	CHANZO CHA FEDHA
1	Kuwezesha ujenzi wa miundombinu ya umwagilaji na kudhibiti mafuriko kwenye bonde la Mto Luiche	900,000,000	Fedha za Mfuko wa kuendeleza Umwagilaji (DIDF)
JUMLA		900,000,000	

3.9.7 MIRADI YA MAENDELEO KWA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI (60%)

A: MIRADI YA NGAZI YA KATA (OS)

NA	KATA	JINA LA MRADI	MAKISIO YA GHARAMA ZA MRADI (Tsh)
1	KIBIRIZI	Umaliziaji wa vyumba viwili vya maabara (Buronge 1 na Bushabani 1)	30,000,000
		Ujenzi wa zahanati ya Kibirizi	30,000,000
2	GUNGU	Umaliziaji wa vyumba viwili vya maabara Gungu sekondari (1) na Mlote sek (1)	30,000,000
		Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo Gungu sekondari	13,600,000
3	KIGOMA	Muendelezo wa ujenzi wa shule ya sekondari ya Kata Kigoma	60,000,000
4	BANGWE	Ujenzi wa madarasa mawili S/M Bangwe	24,000,000
5	MWANGA KUSINI	Ujenzi wa matundu 4 ya vyoo S/M Kilimahewa	6,000,000
6	MWANGA KASKAZINI	Umaliziaji wa vyumba viwili (2) vya maabara (Masanga 1 na Katubuka 1)	30,000,000
		Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo Masanga sek	13,600,000
7	KATUBUKA	Ujenzi wa madarasa mawili S/M Airport	24,000,000
8	BUHANDA	Umaliziaji wa ujenzi wa chumba cha maabara Buhanda sek	15,000,000
		Ujenzi wa matundu 6 ya vyoo S/M Mwasenga	9,000,000
9	BUSINDE	Ujenzi wa matundu 5 ya vyoo S/M Businde	6,000,000
10	MAJENGO	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha maabara Kirugu sek	15,000,000
		Ujenzi wa matundu 4 ya vyoo S/M Mambo	6,000,000
11	MACHINJIONI	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha maabara Kichangachui sek	15,000,000
		Ujenzi wa mtundu 4 ya vyoo S/M Msingeni	6,000,000
12	RUSIMBI	Ukamilishaji wa chumba kimoja cha maabara Rusimbi sek	15,000,000
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo (S/M Kipampa 6 na Rusimbi 6)	18,000,000
13	BUZEBAZEBA	Muendelezo wa ujenzi wa shule ya sekondari ya Kata Buzebazeba	60,000,000
		Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo S/M Buzebazeba	12,000,000
14	KIPAMPA	Umaliziaji wa matundu 10 ya vyoo S/M Rutale	8,000,000
15	KITONGONI	Umaliziaji wa chumba kimoja cha maabara Kitongoni sek	15,000,000
16	KASINGIRIMA	Ukarabati wa ofisi ya Kata	5,000,000
		Ujenzi wa barabara ya matofarini 0.4km (Kifusi na mifereji)	20,000,000
		Uanzishwaji wa sekondari ya kidato cha tano na sita (High School) Kasingirima Sekondari	85,000,000

17	RUBUGA	Umaliziaji wa ujenzi wa chumba kimoja cha maabara Rubuga sek	15,000,000
18	KASIMBU	Umaliziaji wa ujenzi wa chumba kimoja cha maabara Kasimbu sek	15,000,000
		Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo S/M Mbanu (4) na Livingstone (4)	12,000,000
19	KAGERA	Umaliziaji wa ujenzi wa chumba kimoja cha maabara Wakulima sek	15,000,000
		Ujenzi wa matundu 4 ya vyoo S/M Kagera	6,129,182
JUMLA NDOGO			634,329,182

B: MATUMIZI YA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI NGAZI YA HALMASHAURI

NA	KATA/ OFISI KUU	JINA LA MRADI	KIASI TENGWA (TSH)
1	OFISI KUU (KATA ZOTE)	Ulipaji fidia ya ardhi maeneo yaliyojengwa shule za sekondari na msingi	255,000,000
2	OFISI KUU	Ulipaji wa deni la CRDB Benki	250,000,000
3	OFISI KUU	Ulipaji wa deni la BIMA za Magari na Mitambo yatumikayo katika mradi wa dampo	100,000,000
4	OFISI KUU	Mchango wa Manispaa katika ujenzi wa kituo cha Taarifa za Kibiashara Manispaa (One Stop Business Center) kwa ufadhili wa LIC (Kununua samani)	10,000,000
5	OFISI KUU	Ukarabati wa Machinjio za Manispaa	13,329,182
6	OFISI KUU	Usimamizi na ufuatiliaji (M&E)	6,000,000
JUMLA NDOGO			634,329,182
JUMLA KUU(A+B)			1,268,648,364

3.9.8 MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI FEDHA ZA MAPATO YA NDANI KWA SHUGHULI ZA KAWAIDA 2017/2018.

NA	IDARA	MAENEO YA MATUMIZI	KIASI KILICHOTENGWA	JUMLA
1	AFYA	Kufanya ukarabati kwa vituo vya kutolea huduma ili viweze kufikia HADHI ya nyota tatu (viwango vya matokeo makubwa sasa - BRN)	15,000,000	
		JUMLA		15,000,000
2	USAFI NA MAZINGIRA	Kununua mafuta kwa ajili ya magari 4 ya usafi lita10,000	25,000,000	
		Ununuzi wa vilainishi	1,500,000	
		Kulipa mishahara ya vibarua	39,600,000	
		Kununua mafuta kwa ajili ya	22,500,000	

		mitambo ya usafi lita 9,000		
		matengenezo ya magari ya usafi	15,000,000	
		Kununua vifaa vya usafi wa mazingira	5,000,000	
		Kuandaa wiki ya kunawa mikono na matumizi ya choo Duniani.	1,500,000	
		Kuandaa maazimisho ya wiki ya mazingira Duniani	1,500,000	
		Kununua shajala kwa ajili ya matumizi ya ofisi.	1,500,000	
		Kununua sanda kwa ajili ya kuzika maiti wasio na ndugu	336,000	
		Kununua zawadi kwa washindi ngazi ya kata na mitaa na kulipa watendaji watakaoshiriki kwenye zoezi la mashindano ya usafi wa mazingira	1,500,000	
		JUMLA		114,936,000
3	BIASHARA	Vifaa vya Komputer	5,280,000	
		Ununuzi wa meza, viti na kabati	2,000,000	
		Ujenzi wa ofisi za Wakuu wa masoko	5,000,000	
		Posho masaa ya ziada	3,000,000	
		Posho ya kujikimu	3,000,000	
		Matangazo	1,000,000	
		Mawasiliano	520,000	
		Vifaa vya usafi	680,000	
		Vifaa vya kufundishia	1,600,000	
		Vifaa vya ofisi	1,075,000	
		JUMLA		23,155,000
4	MIFUGO NA UVUVI	Masaa ya ziada	2,700,000	
		Gharama za uhamisho	4,000,000	
		Petroli kwa kazi ya Huduma za ugani na doria	3,000,000	
		Printer, Scana na Antivirus	1,500,000	
		Zawadi za wafanyakazi bora 2	1,000,000	
		Safari za Kikazi na matibabu	2,050,000	
		Vifaa vya kufundishia BMU na vikundi	1,460,888	

		Fedha ya posho nje ya kituo	3,600,000	
		Bill za umeme	1,200,000	
		Gharama za mawasiliano (simu)	1,200,000	
		Bili za maji ya Machinjio na mialo	5,760,000	
		Walenzi wa mwalo, Machinjio na usafi wa machinjio	12,000,000	
		Vifaa vya ofisi na fanicha	1,000,000	
		Likizo za watumishi	7,500,000	
		Karatasi, Wino wa Printa na stationeries	1,500,000	
		JUMLA		49,470,888
5	KILIMO UMWAGILIA JI NA USHIRIKA	Ununuzi wa vifaa vya WRC	2,000,000	
		Ununuzi wa Diesel lita 600	1,500,000	
		Safari za kikazi	1,450,000	
		Kuwezesha shughuli za ugani	975,000	
		Bima	500,000	
		Kufanya matengenezo ya magari,trekta,pikipiki	3,000,000	
		Bima	120,000	
		Matengenezo ya Trekta,gari na pikipiki	1,600,000	
		Ununuzi wa vipuri	2,000,000	
		Gharama za simu	1,000,000	
		Gharama za umeme	1,000,000	
		Gharama za maji	1,000,000	
		Ununzi wa vifaa kwa ajili ya shamba darasa	1,600,000	
		Ununuzi wa Petrol	500,000	
		Malipo ya vibarua kukusanya ushuru	4,800,000.	
		Kuwezesha uzalishaji/nunuzi wa mbegu bora 5,000 za michikichi na kutoa mafunzo ya namna ya kuzalisha miche bora ya michikichi	5,000,000	
		Gharama kwa ajili ya sherehe za wakulima nanenane	5,250,000	
		JUMLA		33,295,000
6	MIPANGO MIJI NA MAZINGIRA	Kurekebisha majalada yaliyoharibika na moto	5,000,000	
		Upimaji wa maeneo ya Taasisi zilizo chini ya Halmashauri	10,420,000	
		Gharama za vifaa vya upimaji	3,110,000	
		Gharama za likizo kwa watumishi	14,200,000	

		Matengenezo ya magari	2,800,000	
		JUMLA		35,530,000
7	MANUNUZI	Posho za vikao vya Bodi ya Zabuni na Tathimini	18,200,000	
		Kudurufu na matengenezo ya komputer	1,500,000	
		Posho ya masaa ya ziada	2,870,000	
		Pango la nyumba	7,200,000	
		Gharama za mafunzo ya mfumo - PMIS	1,800,000	
		Usafiri likizo	1,000,000	
		Ununuzi wa mafuta ya diesel lita 200	500,000	
		Matangazo	2,400,000	
		Gharama za uhamisho	1,000,000	
		Posho ya kujikimu safarini	1,520,000	
		Vifurushi vya simu	1,200,000	
		Shajala	2,430,000	
			JUMLA	
8	FEDHA	Tiketi za ndege	2,800,000	
		Gharama ya mafunzo Training - IFMS	3,000,000	
		Posho ya masaa ya ziada	6,000,000	
		Shajala	7,657,500	
		Likizo	3,125,000	
		Kurudufu	10,000,000	
		Posho za safari za kikazi	5,640,000	
		Ununuzi wa vifaa vya computer	2,000,000	
		Matengenezo ya gari na mitambo	2,000,000	
		mafuta	3,608,000	
	JUMLA		45,830,500	
9	UJENZI	Ujenzi wa makaravati 2 mitaa ya Ndarabu na Kipande	10,000,000	
		Usimamizi wa miradi	2,000,000	
		Kupitisha ramani na kutoa vibali 700.	1,000,000	
		Kukagua na kusimamia ujenzi wa majengo.	1,500,000	
		Usimamizi wa miradi	1,000,000	
		Kununua vitendea kazi vya kufanya matengenezo ya magari na mitambo.	1,500,000	
		Kuboresha mazingira ya utoaji	1,000,000	

		huduma katika kitengo cha karakana		
		JUMLA		18,000,000
10	MAENDELEO YA JAMII NA USTAWI WA JAMII	Mikopo kwa wanawake na vijana	234,934,882	
		Kuratibu uwezeshaji jamii kiuchumi	1,200,000	
		Posho ya masaa ya ziada	3,100,000	
		Kukusanya takwimu za CBOs, FBOs, na NGOs katika kata	500,000	
		Shajala	3,000,000	
		Umeme	1,100,000	
		Gharama za simu	1,000,000	
		Kuadhimisha sherehe 5 za kitaifa	2,435,000	
		Posho ya safari za kikazi	2,400,000	
		Kutoa mafunzo ya vikundi vya wajasiriamali vya vijana na wanawake	1,917,000	
		Safari na likizo za watumishi	5,000,000	
		kurudufu	1,000,000	
		Kuelimisha jamii kuhusu maswala ya unyanyasaji wa kijinsia	2,000,000	
		Kuelimisha jamii kuhusu lishe na usalama wa chakula	579,000	
		Ufuatiliaji na tathimini	2,200,000	
		JUMLA	262,365,882	271,495,882
11		SHERIA	shajala	600,000
	Vazi la taaluma (Court attire)		500,000	
	Likizo		400,000	
	Gharama za usafiri nje kavu (Bus, Treni, Taxi etc)		3,200,000	
	Ukaguzi wa mji		1,500,000	
	JUMLA			6,200,000
12	UTAWALA NA UTUMISHI	Posho ya masaa ya ziada	10,000,000	
		Gharama za mtandao	11,000,000	
		Posho ya kukaimu	10,000,000	
		Vifaa vya kompyuta	1,500,000	
		Madeni ya Halmashauri	70,310,000	
		Safari za mafunzo	30,000,000	
		Gharama ya matangazo mbalimbali	6,000,000	
		Kushonesha majoho ya Madiwani	4,000,000	
		Viburudisho (Hon Mayor & MD)	20,000,000	
		Majanga	20,000,000	
		Simu	2,920,000	
		Umeme	10,000,000	
		Gharama za maji	3,600,000	

		Gharama za simu za ndani	3,000,000	
		Gharama za matengenezo ya magari	50,000,000	
		Likizo	10,000,000	
		Michango ya ALAT na AMICAL	10,000,000	
		Michango kwa miradi ya TSCP and WEKEZA	12,000,000	
		Gharama za usafari (Bas, Treni, Taxi etc)	1,000,000	
		Bendera za Halmashauri ya Manispaa	2,000,000	
		Kununua seti ya computa	800,000	
		Posho ya vikao	318,035,000	
		Gharama za mazishi	5,000,000	
		Shajala	12,130,000	
		Mafuta	36,300,000	
		Tiketi za ndege	12,000,000	
		Pango la nyumba	7,200,000	
		Ruzuku kwa uendeshaji ofisi za Kata	5,000,000	
		Gharama za ulizni	32,755,000	
		Vifaa vya usafi	1,000,000	
		Bima za magari	1,500,000	
		Posho ya nje ya kituo	14,400,000	
		Vibarua	156,600,000	
		Gharama za matibabu kwa watumishi	2,000,000	
		Gharama za uhamisho	24,960,000	
		Shajala	10,000,000	
		Zawadi	1,200,000	
		Matengenezo ya kompyuta	2,000,000	
		Gharama za posta	2,400,000	
		Posho ya kujikimu	15,000,000	
		Sherehe/ Sikukuu za Kitaifa	30,000,000	
		JUMLA		977,610,000
13	UKAGUZI WA NDANI	Ada ya masomo	1,700,000	
		Fedha ya likizo	1,500,000	
		Posho ya vikao kamati ya ukaguzi	3,000,000	
		Posho za safari	3,000,000	
		Pesa ya kujikimu	1,000,000	
		Posho ya masaa ya ziada	1,000,000	
		Matumizi ya ofisi	1,500,000	
		Usafiri wa ndege	1,000,000	
		Usafiri wa nchi kavu	600,000	
		Mafuta (Diesel)	1,200,000	

		Chakula na vinywaji	500,000	
		Posho ya samani	2,000,000	
		JUMLA		18,000,000
14	UCHAGUZI	Gharama za simu	120,000	
		Mafuta	1,478,000	
		Posho ya kujikimu	500,000	
		Posho za masaa ya ziada	500,000	
		Shajala	750,000	
		Matengenezo ya kompyuta	200,000	
		Kuendesha uchaguzi mdogo	34,223,500	
		JUMLA		37,771,500
15	TEKNOLOJIA, HABARI, MAWASILIN O NA MAHUSIANO	Malipo ya mtandao wa Internet	10,480,000.00	
		Shajala	500,000.00	
		Kuchapisha picha na Kudurufu	500,000.00	
		Samani za Ofisi	1,000,000.00	
		Likizo	3,000,000.00	
		Nauli ya Basi, Treni, Ndege nk	1,800,000.00	
		Ununuzi wa Set ya Kupimia Internet na viungio vyake	120,000.00	
		Posho ya kujikimu	1,500,000.00	
		TOTAL		18,900,000
16	UKAGUZI WA SHULE	Posho ya masaa ya ziada	3,800,000	
		mafuta	1,500,000	
		Shajala	1,200,000	
		JUMLA		6,500,000
17	TSD	Posho ya masaa ya ziada	2,000,000	
		mafuta	1,000,000	
		Shajala	1,000,000	
		JUMLA		4,000,000
		JUMLA KUU(845,765,575)		1,708,184,770

3.10 MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA TOKA VYANZO MBALIMBALI KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.

Kiambatanisho No. 3.10.1.

MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI FEDHA ZA UKIMWI 2017/2018.

A) MAKISIO YA BAJETI YA IDARA YA MAENDELEO YA JAMII SEHEMU YA UKIMWI 2017/2018

Kwa mwaka 2017/2018 idara ya Maendeleo ya Jamii sehemu ya UKIMWI inakisia kukusanya na kutumia jumla ya shilingi 37,812,668/= ikiwa ni fedha za NMSF kama inavyooneshwa kwenye jedwali hapa chini:

CHANZO	MAKISIO
NMSF (TACAIDS)	37,812,668
JUMLA	37,812,668

BAJETI YA NMSF/TACAIDS UKIMWI 2017/2018

NA	SHUGHULI	KIASI	JUMLA KWA MWAKA
1	Kuendesha ligi ya vijana ya mpira wa miguu kama kampeni ya kuzuia maabukizi mapya ya VVU katika Halimashauri ifikapo Juni 2018.	3,032,668	3,032,668
2	Kuwezesha vikao 4 vya robo vya asasi, Makundi ya WAVIU na Mtandao wa WAVIU ifikapo Juni 2018	3,400,000	3,400,000
3	Kuhamasisha jamii dhidi ya UKIMWI kwa njia ya senema kwa kata 19 ifikapo Juni 2018	3,870,000	3,870,000
4	Kufanya kampeni dhidi ya VVU/UKIMWI mwambao mwa ziwa Tanganyika Katika mwalo wa Forodhani, Katonga na Kibirizi ifikapo Juni 2018	1,384,000	1,384,000
5	Kufanya Mkutano wa utaalaam elekezi kwa WAVIU na wasio- WAVIU juu ya namna ya kuzuia Maambukizi toka kwa Mama kwenda kwa Mtoto ifikapo Juni 2018	3,536,000	3,536,000
6	Kutoa Mafunzo juu ya stadi za maisha kwa wanafunzi 20 wa shule za sekondari na 30 wa shule za msingi ifikapo Juni 2018	3,820,000	3,820,000
7	Kuwezeaha shughuli za utawala na uendeshaji wa Ofisi ya Mratibu wa shughul	7,400,000	7,400,000

	za UKIMWI ifikapo Juni 2018		
8	Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya afua za UKIMWI ifikapo 2018	3,500,000	3,500,000
9	Halimashauri kuhudhuria vikao vya Kikanda, Kimkoa na Kiwilaya vya waratibu wa UKIMWI ifikapo Juni 2018	2,500,000	2,500,000
10	Kutoa elimu ya kujikinga na maambukizi ya VVU mamali pa kazi ifikapo juni 2018	3,000,000	3,000,000
11	Kuwezesha yatima watokanao na vifo vya UKIMWI wanao soma elimu ya juu ya sekondari kwa kuwapatia ada na zana za kujifunzia ifikapo juni 2018	2,900,000	2,900,000
12	Kutoa rzuku kwa vikundi vya uzalishaji mali vya VICOBA vya watu waishio na VVU ifikapo Juni 2018	2,000,000	2,000,000
JUMLA		37,812,000	37,812,668

BAJETI YA SHUGHULI ZA UKIMWI IDARA YA AFYA

NA	LENGO	SHUGHULI	KIASI	CHANZO CHA FEDHA
1	Kuimarisha utoaji huduma Huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha huduma za mkoba za upimaji wa hiari wa VVU kwa shule za sekondari	1,272,500	Mfuko wa pamoja
2	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha huduma za upimaji wa hiari wa VVU kwenye matukio maalumu	1,300,000	Mfuko wa pamoja
3	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipia gharama za usafirishaji wa sampuli za damu (CD4 na DBS) kutoka ngazi ya vituo hadi vituo vya kupimia	2,562,000	Mfuko wa pamoja
4	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwapatia huduma lishe watumishi waishio na VVU (WAVIU) walio wakazi hali zao kwa mwajiri.	1,500,000	OC

5	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha uhamasishaji wa jamii na ukusanyaji wa takwim muhim za TB/UKIMWI kwa kutumia kikundi MKUTA	2,589,960	OC
JUMLA			9,224,460	

SHUGHULI ZA SEHEMU YA USTAWI WA JAMII

NA	SHUGHULI	KIASI	CHANZO CHA FEDHA
1	Kupambana, Kutokomeza utumikishwahi wa watoto	12,000,000	Mapato ya ndani ya Halmashauri
2	Kuwawezezsha watoto na vijana wenye ulemavu kupata elimu ya mafunzo ya ufundi.	6,000,000	OC
3	Kushiriki maadhimisho ya siku ya wazee Kitaifa, Kimkoa na Kiwilaya	4,000,000	Mapato ya ndani ya Halmashauri
4	Kuwatambua wazee na kuwapatia kadi za matibabu bure	2,000,000	Mapato ya ndani ya Halmashauri
5	Kushiriki maadhimisho ya siku ya watu wenye ulemavu	2,000,000	OC
6	Kuanzisha daftari rejesta za watu wenye ulemavu	1,500,000	Mapato ndani ya Halmashauri
7	Kuwaunganisha watoto waliotelekezwa na wazazi, walezi au ndugu.	5,000,000	OC
8	Kusimamia na kusikiliza kesi za watoto mahakamani, gerezani na polisi	8,000,000	OC
9	Kufanya utambuzi wa walezi mbadala wa watoto waliotelekezwa/ kunyanyaswa	4,000,000	OC
JUMLA		44,500,000	

B) BAJETI YA WADAU WA MAPAMBANO DHIDI YA UKIMWI

BAJETI YA MKUTA KIGOMA KWA MWAKA 2017/2018

NA	LENGO	SHUGHULI	KIASI	JUMLA	CHANZO CHA FEDHA
1.	Kuelimisha jamii juu ya ugonjwa wa Kifua kikuu na UKIMWI	Kuongeza idadi ya wanaopima kifua KIKUU na UKIMWI kutoka 528 kati ya 100,000 wa sasa hadi 1000	10,000 kwa mwezi x miezi 12	3,000,000/=	Mapato ya ndani
			50,000 kwa mwezi x miezi 12	15,000,000/=	
2.	Kusimamamia umezaji wa Dawa za TB (COM-DOT) na kutatufa watoro wa Dawa za TB	Wagonjwa wote wanaoanza matibabu wanakamilisha matibabu	5,000 kwa mwezi x miezi 12	1,500,000/=	Mapato ya ndani
3.	Kuadhimisha siku ya TB Duniani tarehe 24/3/2017	Kuitangaza siku hiyo na kuongeza hamasa kwa jamii juu ya uelewa wa TB	5,000/=	125,000/=	KUKIKUTE/ MKUTA
			150,000/=	150,000/=	
			50,000/=	50,000/=	
4.	Kufanya mikutnao ya uhamasishaji jamii kwenye Kata 19 kila Kata mara 1	Kuifikia jamii iliyombali na kuipatia elimu ya TB	5,000/=	125,000/=	Mapato ya ndani
			10,000/=	250,000/=	
5.	Ufuatiliaji, tathmini na uandishi wa taarifa	Kupima kiwango cha utekelezaji	10,000/=	80,000/=	Mapato ya ndani
6.	Malipo ya pango la ofisi	Uhifadhi mzuri wa nyaraka za MKUTA	30,000/=	360,000/= NN	Mapato ya ndani
JUMLA KUU				20,640,000	

BAJETI YA NDELA KITUO CHA MAENDELEO YA VIJANA KIGOMA KWA MWAKA 2017/2018

NA	SHUGHULI	KIASI	CHANZO CHA FEDHA
1.	Kufanya usahuri nasaha na upimaji wa hiari. Waelimishaji rika kuhamasisha wanajamii ili wajitokeze kupima VVU kwa hiari. Kufanya matangazo kwenye jamii.	1,500,000	-
2.	Kutoaa usahuri nasaha na upimaji wa hiari. Waelimishaji rika kuhamasisha wanajamii ili wajitokeze kupima VVU kwa hiari. Kufanya matangazo kwenye jamii.	3,660,000	
3.	Kufuatilia wenye VVU/UKIMWI na magonjwa mengine ya kusendeka ili kujua afya zao juu ya matumizi sahihi ya dawa.	1,000,000	
4.	Kutoa mafunzo ya siku 2 kwa vijanajuu ya afya ya uzazi na ujana, madhara ya mimba za utotoni	320,000	
	JUMLA	6,480,000	

BAJETI YA NEGHBOURS WITHOUT BORDERS 2017/2018

NA	SHUGHULI	KIASI	VYANZO VYA FEDHA
1.	Kutoa mafunzo kwa Vijana 400 juu ya afya ya uzazi na ujana, madhara ya mimba za utotoni.	5,600,000	Mapato ya ndani ya asasi/wafadhili wa Spain (VSF)
2.	Kutoa mafunzo kwa Vijana juu 500. juu ya sheria ya ukumwi	6,000,000	Mapato ya ndani ya asasi/wafadhili wa Spain (VSF)
3.	Kutoa elimu sahihi juu ya matumizi ya kondom kwa watumiaji wa mwisho 3000	2,500,000	Mapato ya ndani ya asasi/wafadhili wa Spain (VSF)
4.	Kutoa mafunzo ya elimu ya stadi za maisha kwa Vijana 500	3,800,000	Mapato ya ndani ya asasi/wafadhili wa Spain (VSF)

	JUMLA KUU	17,900,000	
--	------------------	-------------------	--

Makisio ya bajeti ni Jumla ya TSh. 143,744,000, Halimashauri inatarajia kutumia 98,724,000 na Wadau (NGOs) 45,020,000.

Kiambatanisho No.3.10.2
BAJETI YA MAENDELEO YA JAMII 2017/2018

NA	SHUGHULI	KIASI Tshs	JUMLA KWA MWAKA Tshs
1	Kukusanya takwimu za CBOs,FBOs,na NGOs katika kata	500,000/=	500,000/=
2	Kutoa mikopo kwa vikundi kwa vya wanawake na vijana	104,000,000/=	104,000,000/=
3	Usafiri kwa ajili ya semina mbalimbali za maendeleo ya jamii	3,000,000/=	3,000,000/=
4	Uratibu uwezeshaji jamii kiuchumi	1,200,000/=	1,200,000/=
5	Kuadhimisha sherehe 5 za kitaifa	2,435,000/=	2,435,000/=
6	Kutoa mafunzo ya vikundi vya wajasiriamali vya vijana na wanawake	1,917,000/=	1,917,000/=
7	Ufuatiliaji na tathimini	200,000/=	4,200,000/=
8	Safari na likizo za watumishi	5,000,000/=	5,000,000/=
10	Masaa ya ziada, shajara simu na umeme	13,200,000/=	13,200,000/=
11	Kuelimisha jamii kuhusu maswala ya unyanyasaji wa kijinsia	2,530,000/=	2,530,000/=
12	Kuelimisha jamii kuhusu lishe na usalama wa chakula	579,000/=	579,000/=
	Jumla Kuu		134,561,000/=

Kiambatanisho No. 3.10.3**MCHANGANUO WA MATUMIZI BAJETI IDARA YA AFYA 2017/2018****Utangulizi**

Kwa mwaka wa fedha 2017/18 Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji idara ya Afya imetenga kiasi cha Tshs **4,438,395,873.80** kutoka vyanzo mbalimbali vya mapato.

Mapato

Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji Idara ya Afya imeandaa bajeti yenye vyanzo tofauti vifuatavyo:

NA	CHANZO CHA FEDHA	KIASI
1	Serikali kuu (OC, Oncall, PE)	101,878,000
2	Mfuko wa Pamoja	405,910,000
3	Mapato ya ndani	32,000,000
4	LG-CDG	70,000,000
5	TIKA	6,000,000
6	BIMA	6,000,000.00
7	PAPO KWA PAPO	22,000,000.00
8	RECEIPT IN KIND	165,342,000
	JUMLA	809,130,000

MATUMIZI.**NGAZI YA CHMT**

NA	LENGO	SHUGHULI	KIASI	CHANZO CHA FEDHA
1	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya ukaguzi wa madawa kwa kila robo	480,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha huduma za mkoba za Upimaji wa hiari wa VVU kwa shule 8 za sekondari	1,272,500	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya ukaguzi wa vikao katika kila kata kuhusu watoto wanaozaliwa kabla ya muda na wamama wajawazito	400,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji	Kununua vifaa vya kwa	1,500,000	Mfuko wa

	huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	ajili ya udhibiti wa maambukizi ya magonjwa katika vituo vya huduma vya Afya vinane (8).		Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya mafunzo ya jinsi ya ujazaji na uwekaji wa saini wa OPRAS kwa watumishi 245.	150,000	Mfuko wa Pamoja.
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha mikutano miwili kwa mwaka kujadili takwimu za Afya ndani ya Manispaa	1,600,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa karo kwa Watumishi wa Afya 6 walioko masomoni, katika Vyu mbalimbali vya Afya	3,500,000	Serikali Kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa fedha ya kujikimu na pango la nyumba kwa watumishi wa Afya katika Manispaa Kigoma/Ujiji	16,050,000	Serikali Kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuandaa taarifa ya robo mwaka na ya mwaka	1,800,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya ziara za usimamizi shirikishi katika vituo vya kutolea huduma za Afya	27,000,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuandaa Mpango Kabambe wa Afya wa Manispaa kwa mwaka 2018/19	12,872,500	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha vikao vya awali vya kupanga mipango ya vituo vya kutolea huduma za Afya	748,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa gharama za uendeshaji katika Ofisi ya Mganga Mkuu wa Manispaa	31,307,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji	Kuendesha Vikao vya	3,440,000	Serikali Kuu

	huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Bodi ya Afya ya Wilaya		
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa gharama za uendeshaji katika Ofisi ya Mganga Mkuu wa Manispaa	3,795,600	Serikali Kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya maandalizi ya siku 5 kila robo kwa ajili ya taarifa za utekelezaji kwa CHTT 8 (CHMT & Wajumbe washikizwa)	2,820,000	Mfuko wa Pamoja
	Jumla		108,735,600	

HOSPITALI TEULE

	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuhamisha fedha kutoka Halmashauri kwenda Hospitali Teule	121,773,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha utoaji wa huduma za afya wakati wa dharura	18,630,000	Serikali kuu
	Jumla		140,403,000	

KITUO CHA AFYA

	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua dawa, vifaa tiba na vitendanishi kwa matumizi ya vituo vya afya viwili	25,337,613	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua vifaa vya kuzuia maambukizi kwa vituo 8 vya kutolea huduma za Afya.	372,780	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kukarabati vifaa tiba katika vituo vya kutolea huduma za afya	2,105,175	Serikali kuu

	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kujenga shimo la kuweka taka zitokanazo na uzazi (Placenta pit) kwa kituo cha afya Ujiji	1,500,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kujaza mitungi ya gesi kwa ajili ya kuendesha mnyororo baridi ndania ya Manispaa.	6,075,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuimarisha mfumo wa rufaa kwa kinamama waja wazito ndani ya Manispaa.	2,000,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha vikao vya Kamati za usimamizi wa vituo vya kutolea huduma.	520,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipia gharama za usafirishaji wa sampuli za damu (CD4 na DBS) kutoka ngazi za vituo hadi vituo vya kupimia.	2,562,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua dawa za Malaria za nyongeza kwa vituo vya huduma	6,000,000	Bima ya Afya
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua dawa za Malaria za nyongeza kwa vituo vya huduma	3,000,000	TIKA
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii.	Kununua dawa za Malaria za nyongeza kwa vituo vya huduma vya Ujiji na Gungu	13,400,000	Papo kwa Papo
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii.	Kununua dawa kwa ajili ya saratani.	2,153,500	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua vifaa na vitendea kazi vya huduma za meno	6,764,726	Mfuko wa Pamoja

	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa Ankara za umeme na maji kwa ajili ya vituo vya kutolea huduma za afya	7,699,992	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa haki za watumishi zilizopo kisheria katika utumishi wa umma	16,389,800	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha utoaji huduma wakati wa ajali	1,000,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha utoaji wa huduma za afya wakati wa dharura	18,630,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha vituo vya Afya kuandaa mipango yao ya mwaka 2017/18	100,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua vifaa kwa ajili ya upasuaji	2,143,315	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuchapisha vitabu vya MTUHA kwa ajili ya ukusanyaji taarifa vituoni	3,500,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha vikao vya Kamati za usimamizi wa vituo vya kutolea huduma.	520,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha utoaji huduma wakati wa ajali	2,562,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa mtumishi wa mkataba mmoja katika Zahanati ya Bangwe.	900,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua vifaa vya kuzuia maambukizi kwa vituo 8 vya kutolea huduma za Afya.	372,780	Mfuko wa Pamoja

	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa haki za watumishi zilizopo kisheria katika utumishi wa umma	12,940,000	Serikali kuu
	Jumla		138,548,681	

NGAZI YA ZAHANATI

	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua dawa, vifaa tiba na vitendanishi kwa ajili ya matumizi ya zahanati	65,342,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua dawa kwa ajili ya wateja wa TIKA	7,000,000	TIKA
	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha huduma za Chanjo kwa Mkoba kwa maeneo yasiyofikika kirahisi.	2,400,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha utoaji wa huduma za matone ya Vit A na dawa za minyoo.	6,100,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununuwa dawa za malaria pamoja na vifaa tiba kwa vituo 6 vya kutolea huduma	2,006,996	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kumalizia ujenzi wa zahanati ya kibirizi	70,000,000	LCDG
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya mafunzo elekezi kazini kwa vitengo 15 vya huduma za uzazi na mtoto	2,650,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha huduma za upimaji wa hiari wa VVU kwenye matukio maalum	1,300,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kutengeneza fomu za dodoso la kuchunguza ugonjwa wa kifua kikuu	1,050,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma	Kutengeneza fomu za dodoso la kuchunguza	120,000	Serikali kuu

	za afya na ustawi wa jamii	ugonjwa wa kifua kikuu		
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua vifaa vya usafi wa mazingira katika vituo vya kutolea huduma.	300,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwalipia wazee 240 kadi za TIKA	2,400,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwatambuwa watoto washio katika mazingira hatari	2,200,000	Mfuko wa Pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kutoa viburudisho kwa ajili ya watumishi wanaofanya kazi ya zamu za usiku.	600,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa gharama za kisheria kwa watumishi wa idara ya afya	19,999,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwapatia huduma ya lische kwa watumishi waishio na virusi vya UKIMWI (WAVIU) waliweka wazi hali zao za maambukizi kwa mwajiri.	1,500,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha utoaji huduma wakati wa dharura katika vituo vya kutolea huduma	10,666,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua vifaa na vitendeakazi kwa ajili ya ukusanyaji wa mapato katika vituo vya kutolea huduma.	750,000	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua samani kwa ajili ya matumizi ya vituo vya kutolea huduma	4,000,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi	Kuwezesha upangaji mipango ya mwaka ya zahanati sita za Manispaa.	300,000	Serikali kuu

	wa jamii			
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha uendeshaji wa vikao vya vituo vya kamati za usimamizi vituo vya kutolea huduma	1,000,000	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kulipa gharama za uendeshaji ofisi za zahanati za Manispaa	4,080,000	Papo kwa Papo
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha utoaji wa matibabu wakati wa milipuko ya magojwa na majanga.	9,200,000	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha mkutano ngazi ya jamii kuhusu madhara ya matumizi ya madawa ya kulevya.	914,500	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha mkutano mmoja na waganga wa tiba mbadala juu ya miongozo inayofafanua taratibu za kutoa huduma za tiba mbadala.	640,000	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii na miundombinu.	Kujenga nyumba ya mganga zahanati ya Mgumile	70,000,000	LG CDG
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya ukarabati mdogo wa vituo vya kutolea huduma.	8,007,400	Serikali kuu
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kununua dawa kwa mfumo wa ILS kwa fedha za wizara msd	37,000,000	Receipt in Kind
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya ukarabati kwa vituo vya kutolea huduma ili viweze kufikia HADHI ya nyota tatu (viwango vya matokeo makubwa sasa - BRN)	54,000,000	Mapato ya ndani
		Jumla	385,525,879	

NGAZI YA JAMII

	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha uhamasishaji wa jamii na ukusanyaji wa takwimu muhimu kutoka katika jamii kwa kutumia kikundi cha MKUTA.	2,586,960	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuwezesha kamati za vituo vya huduma za afya kusimamia huduma kwa kufanya ziara za usimamizi.	3,600,000	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kufanya uhamasishaji wa jamii juu ya kujiunga na mfuko wa afya ya jamii (TIKA)	4,494,440	Mfuko wa pamoja
	Kuimarisha utoaji huduma huduma za afya na ustawi wa jamii	Kuendesha vikao na kamati za afya za kata juu ya mada mbalimbali ya afya	1,760,000	Mfuko wa pamoja
		Kununua vifaa vyakufanya ukarabati mdogo katika vituo 4 vya afya	7,854,100	Mfuko wa pamoja
		Jumla	20,295,500	

Kiambatanisho No. 3.10.4.

MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA USAFI NA MAZINGIRA 2017/2018.

NA	LENGO	SHUGHULI ILIYO PANGWA	KIASI	CHANZO
1	Kuimarisha usafi wa mazingira katika Manispaa	Kununua mafuta kwa ajili ya magari 4 ya usafi lita12,500	3,125,000	Mapato ya ndani
		Ununuzi wa vilainishi	1,500,000	Mapato ya ndani
		Kulipa mishahara ya vibarua	39,600,000	Mapato ya ndani
		Kununua mafuta kwa ajili ya mitambo ya usafi lita 9000	22,500,000	Mapato ya ndani
		matengenezo ya magari ya usafi	22,500,000	Mapato ya ndani

		Kununua vifaa vya usafi wa mazingira	10,000,000	Mapato ya ndani
		Kuandaa wiki ya kunawa mikono na matumizi ya choo Duniani.	3,000,000	Mapato ya ndani
		Kuandaa maazimisho ya wiki ya mazingira Duniani	3,000,000	Mapato ya ndani
		Kununua shajala kwa ajili ya matumizi ya ofisi.	2,500,000	Mapato ya ndani
2	Kuimarisha huduma za jamii	Kununua sanda kwa ajili ya kuzika maiti wasio na ndugu	536,000	Mapato ya ndani
		Kununua zawadi kwa washindi ngazi ya kata na mitaa na kulipa watendaji watakaoshiriki kwenye zoezi la mashindano ya usafi wa mazingira	3,000,000	Mapato ya ndani
3	Kuhamasisha ujenzi wa vyoo bora katika kata mbili za Kibirizi na Bangwe.	Kununua mafuta (Diesel) ,shajala, posho ya masaa ya ziada kwa maafisa Afya na washiriki ngazi ya kata na mitaa watakao shiriki katika uhamasishaji.	20,000,000	WSSP (NATIONAL WATER SUPPLY AND SANITATION PROGRAM)
4	Kuwezesha uendeshaji wa shughuli za utawala ofisi ya mkuu wa idara ya Usafi na Mazingira	Kununua shajala, ada ya shule, posho za masaa ya ziada, nauli ya likizo safari za kikazi kwa watumishi wa Idara	12,000,000	OC
5	Kuimarisha usafi wa mazingira katika Manispaa	Ununuzi wa vizimba 18 vya kuwekea taka katika kata 13	132,120,000	LGCDG
6	Kuwezesha uendeshaji wa shughuli za utawala ofisi ya mkuu wa idara ya Usafi na Mazingira	Kununua mafuta (Diesel),shajala, posho ya masaa ya ziada kwa maafisa Afya na washiriki ngazi ya kata na mitaa watakao shiriki	27,000,500	UNICEF

		katika uhamasishaji.		
7	Kuwezesha uendeshaji wa shughuli za utawala ofisi ya mkuu wa idara ya Usafi na Mazingira	Ujenzi wa (Skip Pad) 36 katika kata 13 ndani ya Halmashauri ya Manispaa Kigoma / Ujiji.	16,200,000	LGCDG
		JUMLA	378,006,500	

Kiambatanisho No. 3.10.5.

MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA ELIMU MSINGI 2017/2018.

A: UTAWALA ELIMU MSINGI

NA	LENGO	SHUGHULI ILIYOPANGWA	FEDHA ILIYOTENGWA	CHANZO CHA FEDHA
1.	Gharama za mitihani	Mitihani ya darasa la IV, Utimilifu na Mtihani wa Taifa Darasa la VII	208,017,000.00	Serikali Kuu
2	Gharama za Machapisho	Gharama za TSM 9	18,100,000.00	S/Kuu
3	Kuimalisha huduma za elimu	Likizo za Walimu	94,000,000.00	S/Kuu
4	Kuimalisha huduma za elimu	Matibabu	20,000,000.00	S/Kuu
5	Kuimalisha huduma za elimu	Gharama za Mazishi	8,000,000.00	S/Kuu
6	Kuimalisha huduma za elimu	Posho ya masaa ya ziada	6,900,000,00	S/Kuu
7	Kuimalisha huduma za elimu	Uhamisho	89,715,000.00	S/Kuu
8	Kuboresha utaoji wa elimu	Honolaria	2,000,000.00	S/Kuu
9	Utoaji huduma	Mafuta ya Gari (Diesel)	20,875,000.00	S/Kuu
10	Utoaji wa Vifaa vya kufundishia na kujifunzia shuleni	Ruzuku ya Uendeshaji wa shule	485,808,000.00	S/Kuu
11	Kuimarisha huduma	Malipo ya Kibarua	2,160,000.00	S/Kuu

	ofisini			
12	Kuimarisha huduma ofisini	Posho ya Vikao	2,340,000.00	S/Kuu
13	Upatikanaji wa Nishati	Gharama za Umeme	2,460,000.00	S/Kuu
14	Kuimarisha huduma ofisini	Matumizi ya Ofisi	11,200,000.00	S/Kuu
15	Kujenga uwezo wa utendajikazi kwa watumishi	Gharama za mafunzo	8,000,000.00	S/Kuu
16	Kuhudhuria safari za kikazi	Nauli za ndege	8,000,000.00	S/Kuu
17	Kuhudhuria safari za kikazi	Posho za kujikimu safarini	8,400,000.00	S/Kuu
18	Miundombinu ya ofisi	Manunuzi ya Kompyuta	6,000,000.00	S/Kuu
19	Manunuzi ya Samani	Samani za Mkuu wa Idara	14,000,000.00	S/Kuu
20	Kugarimia mawasiliano	Gharama za Simu	2,160,000.00	S/Kuu
21	Kuimarisha huduma ofisini	Chakula na Viburudisho	3,600,000.00	S/Kuu
22	Kuhamasisha ufanisi wa kazi	Zawadi & Tuzo	3,500,000.00	S/Kuu
23	Huduma ya usafiri kwa ajili kupeleka huduma shuleni n.k	Matengenezo ya Magari	10,000,000.00	S/Kuu
24	Kuboresha upatikanaji wa samani za ofisi	Samani za Ofisi	8,000,000.00	S/Kuu
25	Kudhibiti Majanga	Gharama za Majanga	4,000,000.00	S/Kuu
	B:	UTAMADUNI & MICHEZO		
26	Kuimarisha huduma za ofisi	Matumizi ya Ofisi	150,000.00	S/Kuu
27	Kuimarisha ufanisi kazini	Posho ya masaa ya ziada	300,000.00	S/Kuu
28	Upatikanaji wa huduma za usafiri	Mafuta ya gari (Diesel)	750,000.00	S/Kuu
29	Kuimarisha michezo na shughuli za utamaduni	Mafunzo ya shughuli za Utamaduni & Michezo	2,000,000.00	S/Kuu

30	Kununua Vifaa vya Michezo	Manunuzi ya Vifaa vya michezo & Utamaduni	2,500,000.00	S/Kuu
31	Kuhamasisha ufanisi wa kazi	Zawadi/tuzo	600,000.00	S/Kuu
	C:	ELIMU YA WATU WAZIMA		
32	Utendajikazi wenye tija	Posho ya masaa ya ziada	900,000.00	S/Kuu
33	Uimarishaji wa Afya Shuleni	Usafi wa Mazingira Shuleni	2,000,000.00	S/Kuu
34	Ununuaji wa Vifaa vya kufundishia na kujifunzia	Vitabu vya E/Watu Wazima & Vifaa vya kujifunzia & kufundishia	1,000,000.00	S/Kuu
35	Ununuaji wa Madaftari kwa Wanafunzi wa MEMKWA	Madaftari ya MEMKWA	1,000,000.00	S/Kuu
36	Kuimarisha shughuli za kitengo cha Elimu ya Watu Wazima	Matumizi mengineyo	500,000.00	S/Kuu
37	Kuimarisha Elimu ya kilimo na mazingira shuleni	Manunuzi ya miche ya matunda kwa shule 15 zenye nafasi	1,125,000.00	S/Kuu
38	Kuimarisha Elimu ya kilimo na mazingira shuleni	Manunuzi ya miche ya miti ya kivuli kwa shule 45 kila shule miti 50	5,625,000.00	S/kuu
	D:	ELIMU MAALUM		
39	Huduma kwa Wanafunzi Walemavu shuleni	Chakula cha Wanafunzi Walemavu (Katubuka, Muungano, Kitongoni na Bangwe)	42,002,000.00	S/Kuu
40	Mafuta ya Safari kupeleka Watoto Kabanga	Diesel	1,400,000.00	S/Kuu
41	Posho ya Safari kupeleka Wataoto Kabanga	Posho kujikimu	1,120,000.00	S/Kuu
42	Kununua Chakula cha Watoto walemavu	Chakula cha Njiani Wanafunzi	1,000,000.00	S/Kuu

	njiani.			
		JUMLA KUU (Tshs.)	1,103,187,000	

Kiambatanisho No. 3.10.6.

**MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA ELIMI SEKONDARI
2017/2018.**

MATUMIZI YA KAWAIDA.

N A	MAELEZO YA SHUGHULI	MAELEZO YA KIFUNGU	BEI KWA KIZIO	IDA DI	JUMLA	BAJETI HALISI	%
1	Likizo	Walimu	400,000	200	80,000,000	1,024,401,000	7.8
2	Mafuta	Diesel	2,500	1000 0	25,000,000	1,024,401,000	2.4
3	Matibabu	Walimu	500,000	20	10,000,000	1,024,401,000	0.9
4	Shajara	Mkuu wa Idara	500,000	20	10,000,000	1,024,401,000	0.9
5	Gharama za usafiri	Maafisa	1,000,000	18	18,000,000	1,024,401,000	1.7
6	Chakula na vinywaji	watumishi	5,000	500	2,500,000	1,024,401,000	0.2
7	Gharama za kumbi za mikutano	watumishi	500,000	5	2,500,000	1,024,401,000	0.2
8	Vilainishi vya magari	Afisaelimu	1,000,000	6	6,000,000	1,024,401,000	0.5
9	Matangazo ya zabuni	Afisaelimu	1,500,000	2	3,000,000	1,024,401,000	0.2
10	Gharama za umeme	Ofisi	100,000	12	1,200,000	1,024,401,000	0.1
11	Vipuri vya Komputa	Idara ya Elimu	1,000,000	5	5,000,000	1,024,401,000	0.4
12	Gharama ya maji	Mkuu wa Idara	100,000	12	1,200,000	1,024,401,000	0.1
13	Gharama ya masomo/maf unzo	Maafisa/wali mu/wanafunz i	70,000	300	26,000,000	1,024,401,000	2
14	Gharama ya usafiri wa ndege	Afisaelimu	500,000	16	8,000,000	1,024,401,000	0.7

15	Gharama za Posta	Afisaelimu	50,000	10	500,000	1,024,401,000	0.04
16	Kununua samani za Mkuu wa Idara	Afisaelimu	14,000,000	1	14,000,000	1,024,401,000	1.3
17	Kununua Photocopy machine	Idara ya Elimu	8,000,000	1	8,000,000	1,024,401,000	0.7
18	Kununua Kompyuta	Idara ya Elimu	3,000,000	1	3,000,000	1,024,401,000	0.2
19	Zawadi na Motisha	watumishi/wa nafunzi	500,000	40	20,000,000	1,024,401,000	1.9
20	Posho ya safari	Watumishi	120,000	100	12,000,000	1,024,401,000	1.1
21	Mazishi	Watumishi	2,500,000	10	25,000,000	1,024,401,000	2.4
22	Uhamisho	Watumishi	1,200,000	36	43,200,000	1,024,401,000	4.2
23	Michezo	Afisaelimu	2,500,000	8	20,000,000	1,024,401,000	1.9
24	Mitihani ya kidato cha Pili 2017	Afisaelimu	65,331,000	1	65,331,000	1,024,401,000	6.3
25	Mtihani wa kidato cha nne 2017	Afisaelimu	118,873,400	1	118,873,400	1,024,401,000	11.6
26	Mtihani wa kidato cha sita 2018	Afisaelimu	32,396,600	1	32,396,600	1,024,401,000	3.1
27	Chakula cha wanafunzi wa Bweni	Afisaelimu	182,250,000	1	182,250,000	1,024,401,000	17.7
28	Fedha za ruzuku kwa wanafunzi	Afisaelimu	25,000	7,962	199,050,000	1,024,401,000	19.4
29	Gharama za simu	Afisaelimu	200,000	12	2,400,000	1,024,401,000	0.2
30	Posho ya madaraka	Wakuu wa shule	4,750,000	12	57,000,000	1,024,401,000	5.5
31	Kazi za ziada	Maafisa	600,000	30	18,000,000	1,024,401,000	1.7
32	Matumizi mengine	watumishi	500,000	20	5,000,000	1,024,401,000	0.9

JUMLA	1,024,401,000	
--------------	----------------------	--

**Kiambatanisho No. 3.10.7.
MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU
NA UFUATILIAJI KWA MWAKA 2017/2018.**

NA	KIFUNGU CHA MATUMIZI	MAKISIO (OC)
1	Shajala	2,500,000
2	Mafuta ya nishati	3,700,000
3	Likizo	1,500,000
4	Malipo ya masaa ya ziada	2,800,000
5	Posho ya kujikimu safari za kikazi	2,000,000
6	Matibabu	1,000,000
7	Nauli ya basi, Train kwa safari za Kikazi	500,000
8	Gharama za masomo (kozi ya Uzamili na program mbalimbali)	4,000,000
	JUMLA	18,000,000

**Kiambatanisho No. 3.10.8.
MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA MAJI KWA MWAKA
2017/2018**

NA	SHUGHULI	BAJETI	CHANZO CHA FEDHA
1	Likizo	570,000.00	SERIKALI KUU
2	Kazi za ziada	870,000.00	
3	Uhamisho wa Watumishi	500,000.00	
4	Gharama za maji	500,000.00	
5	Gharama za umeme wa ofisi	499,999.99	
6	Gharama za simu ya mkononi (HoD)	2,160,000.00	
7	Gharama za umeme (HoD)	2,500,000.00	
8	Mafuta Diesel	500,000.00	
9	Nauli za safari za ndege	500,000.00	
10	Kodi ya nyumba (HoD)	4,300,000.00	
11	Gharama za matengenezo ya gari	500,000.00	

12	Ununuzi wa shajala za ofisi	407,000.00	
13	Matengenezo ya madogo ya miradi ya maji	300,000.00	
14	Kupima ubora wa maji	200,000.00	
15	Nauli za bus	300,000.00	
16	Posho ya kujikimu safari za ndani	500,000.00	
	JUMLA	15,106,999.99	

Kiambatanisho No. 3.10.9.

MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA KILIMO, USHIRIKA NA UMWAGILIAJI KWA MWAKA 2017/2018

NA	KAZI ZITAKAZOFANYIKA NA FEDHA ZA MATUMIZI MENGINEYO (OC)	KIASI KILICHOTENGWA	CHANZO CHA FEDHA
1	Likizo za watumishi	1,600,000.00	OC
2	Posho za safari za kikazi kwa watumishi	4,690,000.00	OC
4	Gharama kwa ajili ya sherehe za wakulima nanenane	7,250,000.00	OC
5	Sherehe za wafanyakazi May day	1,450,000.00	OC
6	Ununuzi vifaa vya ofisi	4,650,000.00	OC
7	Posho ya kukaimu	5,000,000.00	OC
8	Kuimarisha vyama vya Ushirika SACCOS	4,885,000.00	OC
9	Kufanya ukarabati wa ofisi	3,000,000.00	OC
10	Masaa ya ziada	2,250,000.00	OC
11	Ununuzi wa vifaa vya kufundishia	400,000.00	OC
12	Chakula na viburudisho kwenye shughuli za mafunzo	500,000.00	OC
13	Thamani za ofisi	700,000.00	OC
14	Matengenezo ya gari	3,500,000.00	OC
15	Gharama za wawezeshaji	1,625,000.00	OC
16	Ukumbi	800,000.00	OC
17	Gharama za simu	1,500,000	OC
18	Gharama za umeme	1,000,000	OC
19	Gharama za maji	1500000	OC
19	Diesel	1,500,000.00	OC
20	Kuwezesha maafisa ugani kukusanta takwimu za kilimo	6,250,000.00	OC
21	Gharama za matibabu	2500,000.00	OC
22	Gharama za masomo	1500,000.00	OC
	JUMLA	58,050,000.00	

Kiambatanisho No. 3.10.10.**MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA MIFUGO NA UVUVI
KWA MWAKA 2017/2018 (OC)**

NA	MAELEZO	KIASI (TSHS.)
1	Samani za Ofisi	2,000,000
2	Posho ya Umeme	1,000,000
3	Posho ya simu	1,300,000
4	Petroli	2,000,000
5	Vifaa vya ofisi-stationary	1,000,000
6	Vifaa vya computa	1,000,000
7	Safari za Kikazi	2,000,000
8	Usafiri kwa ajili ya safari za kikazi	1,000,000
	JUMLA	14,000,000

Kiambatanisho No. 3.10.11.**MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI KITENGO CHA UKAGUZI KWA
MWAKA 2017/2018**

NA	MAELEZO	KIASI(Tshs)	CHANZO CHA FEDHA
1	Posho ya Masaa ya ziada	3,000,000	OC
2	Matumizi ya Ofisi	1,500,000	OC
3	Komputa na Vifaa vyake	1,000,000	OC
4	Mafunzo	1,000,000	OC
5	Posho ya kikao	2,000,000	OC
6	Posho za safari	3,200,000	OC
7	Ada ya Masomo	2,000,000	OC
8	Usafiri wa Nchi kavu	800,000	OC
9	Dizeli	1,500,000	OC
10	Posho ya Samani	2,000,000	OC
	JUMLA	18,000,000	

Kiambatanisho No. 3.10.12.**MCHANGANUO WA MAKISIO YA MATUMIZI IDARA YA UJENZI KWA MWAKA
2017/2018**

NA	KIFUNGU CHA MATUMIZI	MAKISIO	CHANZO CHA FEDHA
1	Shajala	1,000,000	OC
2	Mafuta ya nishati	2,017,000	OC
3	Likizo	1,500,000	OC
4	Malipo ya masaa ya ziada	2,800,000	OC

5	Posho ya kujikimu safari za kikazi	2,000,000	OC
6	Matibabu	1,000,000	OC
7	Nauli ya basi, Train kwa safari za Kikazi	500,000	OC
8	Gharama za masomo (kozi ya Uzamili na program mbalimbali	500,000	OC
	JUMLA	11,317,000.00	

3.11 MCHANGANUO WA MAKISIO YA VYANZO VYA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.

Kiambatanishao No. 3.11.1.

MCHANGANUO WA VYANZO VYA MAPATO IDARA YA USAFI NA MAZINGIRA KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018)

NA	CHANZO	NYUMBA ZINAZOTOZWA	IDADI	KIASI KWA MWAKA	JUMLA
1.	Ada ya kadi ya Afya	Nyumba za kulala wageni	110	6000 x 110	660,000
		Mama lishe	100	2000 x 100	200,000
		Maduka ya nyama	40	4000 x 40	160,000
		Hoteli.	5	15000 x 5	75,000
		Salons	65	3000 x 65	195,000
		Vilabu vya pombe za kienyeji	55	2000 x 55	110,000
		Grocery	45	6000 x 45	270,000
		Viwanda vya mikate	10	4000 x 10	40,000
		Vituo vya Afya/Zahanati binafsi	6	10000 x 6	60,000
		Maduka ya dawa muhimu	70	3000 x 70	210,000
		Pharmacy	5	10000 x 5	50,000
		Baa	80	80x6000	480,000
		Vituo vya mafuta.	6	15000 x 6	90,000
		Wakala mbalimbali.	30	5000 x 30	150,000
		Welding/workshop	25	5000 x 25	125,000
		Gereji.	21	10000 x 21	210,000
		Shule/vyuo binafsi.	10	10000 x 10	100,000
Mashine za kuranda mbao	31	5000 x 31	155,000		
JUMLA NDOGO					3,32,000
2.	Ada ya takataka	Taasisi na kampuni binafsi ambazo zinalipa ada ya usafi Tsh. 30,000/= kwa mwezi. 360,000/= kwa mwaka	25	Jumla ya pesa ya zinazopatikana ni 9,000,000/= kwa mwaka, 40% tu ya pesa hizo ndizo zinazotakiwa kuletwa	43,092,000

				Manispaa na 60% zilizobaki huchukuliwa na mtaa husika	
JUMLA NDOGO					43,092,000
3.	Faini mbalimbali za uvunjaji nwa sheria	Nyumba zote zinazofanyiwa ukaguzi na maafisa afya	-	60,000,000/=	60,000,000
JUMLA					60,000,000
4.	Ada ya upimwaji Afya za wahudumu katika majengo ya biashara	Nyumba za kulala wageni	110	110 x 10000 x 2	2,200,000
		Mama lishe	100	100 x 10000 x 2	2,000,000
		Maduka ya nyama	40	40 x 5000 x 2	400,000
		Hoteli	5	5 x 25000 x 2	250,000
		Vilabu vya pombe za kienyeji	55	55 x 5000 x 2	550,000
		Baa	80	80 x 10000 x 2	1,600,000
		Grocery	45	45 x 10000 x2	900,000
		Viwanda vya mikate	10	10 x 10000 x 2	200,000
		Salons	65	65 x 10000 x 2	1,300,000
JUMLA NDOGO					9,000,000
5.	Makusanyo ya vyoo vya jumuiya	Choo cha stendi ya daladala Kigoma	1	300,000/=	3,600,000
		Choo cha stendi kuu ya mabasi Massanga	1	1,000,000/=	12,000,000
		Choo cha soko la Nazareti	1	20,000/=	240,000
		Choo cha soko la Kigoma.	1	20,000/=	240,000
		Choo cha soko la mwanga.	1	20,000/=	240,000
JUMLA NDOGO					31,920,000
J U M L A K U U					147,332,000

Kiambatanisho No. 3.11.2

IDARA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA

1. Ushuru wa Mawese

Ushuru wa mawese unatozwa kupitia wakala matazamio ya Ushuru kila mwezi ni Tsh. 700,000/=.

Tsh. 700,000 x 12 = 8,400,000/=

2. Huduma ya kukodi trekta

Huduma hii hutolewa na Manispaa kwa wakulima kwa kutozwa Tsh. 80,000/= kwa ekari.

Msimu wa 2017/2018 jumla ya ekari 200 inakadiliwa kulimwa.

Tsh. 80,000 x 200 = 16,000,000/=

Jumla ya makadirio ya mapato ya trekta ni **Tsh. 16,000,000/=**

Jumla Kuu ya vyanzo vya mapato kwa Idara ya Kilimo ni Tsh. 24,400,00.00

Kiambatanisho No. 3.11.3

MCHANGANUO WA VYANZO VYA MAPAO KWA IDARA YA MIFUGO NA UVUVI.

A: USHURU WA MACHINJIO KWA MWAKA 2017/2018

NA	AINA YA MNYAMA	Idadi inayochinjwa kwa siku	Idadi chinjwa kwa mwezi	Idadi chinjwa kwa mwaka	Ushuru kwa mnyama (Tshs.)	Jumla (Tshs)
1	Ngombe	17	510	6120	5,000	30,600,000
2	Nguruwe	10	300	3600	3000	10,800,000
3	Mbuzi/Ko ndoo	12	360	4320	2000	8,640,000
JUMLA						50,040,000

B: MAKISIO YA MAPATO YA MIALO KWA MWAKA 2017/2018

B-1: MWALO WA KIBIRIZI NA KIGODECO: MSIMU WA UVUVI MZURI MIEZI 5 (AGOSTI-DESEMBA)

CHANZO	Wastani Wa Idadi Ya Vipe	Idadi Ya Sanduku Kwa Kipe Kwa Siku	Siku Za Uvuvi Kwa Mwezi	Siku Za Uvuvi Kwa Miezi 5	Jumla Ya Sanduku /Gunia Kwa Miezi 5	Ushuru Kwa Saduku //Gunia [Tshs.]	Jumla (Tsh)
Dagaa/Samaki wabichi-Sanduku	35	2.5	15	75	6562.5	1000	6,562,500
Dagaa/Samaki wakavu-	35	2.5	15	75	1312.5	2000	2,625,000

Gunia la 100kg							
Jumla ndogo							9,187,500

B-2:MWALO WA KIBIRIZI NA KIGODECO: MSIMU WA UVUVI HAFIFU MIEZI 7(JANUARI-JULAI)

CHANZO	Wastani Wa Idadi Ya Vipe	Idadi Ya Sanduku Kwa Kipe Kwa Siku	Siku Za Uvuvi Kwa Mwezi	Siku Za Uvuvi Kwa Miezi 7	Jumla Ya Sanduku /Gunia Kwa Miezi 7	Ushuru Kwa Saduku//Gunia [Tshs.]	Jumla (Tsh)
Dagaa/Sa maki wabichi-Sanduku	25	1	12	84	2100	1000	2,100,000
Dagaa/Sa maki wakavu-Gunia la 100kg	25	1	12	84	420	2000	840,000
JUMLA NDOGO							2,940,000

C-1:MWALO WA KATONGA NA UJIJI:MSIMU WA UVUVI MZURI MIEZI 5(AGOSTI-DESEMBA)

CHANZO	WAS TANI WA IDADI YA VIPE	IDADI YA SANDUKU KWA KIPE KWA SIKU	SIKU ZA UVUVI KWA MWEZI	SIKU ZA UVUVI KWA MIEZI 5	JUMLA YA SANDUKU/GUNIA KWA MIEZI 5	USHURU KWA SADUKU//gunia [TSHS.]	JUMLA(TSH)

Dagaa/Sa maki wabichi-Sanduku	50	2.5	15	75	7500	1000	9,375,000
Dagaa/Sa maki wakavu-Gunia la 100kg	50	2.5	15	75	1500	2000	3,750,000
JUMLA NDOGO							13,125,000

C-2:MWALO WA KATONGA NA UJIJI:MSIMU WA UVUVI HAFIFU MIEZI 7(JANUARI-JULAI)

CHANZO	WAS TANI WA IDADI YA VIPE	IDADI YA SANDUKU KWA KIPE KWA SIKU	SIKU ZA UVUVI KWA MWEZI	SIKU ZA UVUVI KWA MIEZI 7	JUMLA YA SANDUKU/GUNIA KWA MIEZI 7	USHURU KWA SADUKU//gunia [TSHS.]	JUMLA(TSH)
Dagaa/Sa maki wabichi-Sanduku	27	1	12	84	2,268	1000	2,268,000
Dagaa/Sa maki wakavu-Gunia la 100kg	27	1	12	84	454	2000	908,000
JUMLA NDOGO							3,176,000

Muhtasari Wa Makisio Ya Mapato Ya Ushuru Wa Mazao Ya Uvuvi Kwa Mialo Yote Kwa Mwaka.

MWALO	WABICHI UVUVI MZURI	WABICHI UVUVI HAFIFU	WAKAVU UVUVI MZURI	WAKAVU UVUVI HAFIFU	JUMLA
KATONGA NA UJIJI	9,375,000	2,268,000	3,750,000	908,000	16,301,000
KIBIRIZI & KIGODECO	6,562,500	2,100,000	2,625,000	840,000	12,127
JUMLA KUU KWA MAZAO YA UVUVI (A1+A2+B1+B2)=					28,428,500

D: USHURU WA HUDUMA MBALIMBALI KWENYE MIALO

CHANZO	IDADI	KIWANG O (TSH)	IDADI YA SIKU KWA MWEZI	MWAKA	JUMLA
Uhifadhi ghalani-Gunia	7	1000	8	12	672,000
Chanja za kuanika dagaa-M ²	216	200	9	12	4,665,600
Ushuru wa soko-Meza	85	300	25	12	7,650,000
Huduma ya choo	18	200	25	12	1,080,000
Leseni za uvuvi	110	143,752			15,812,720
Maegesho ya Mitumbwi	94	5000			470,000
JUMLA					30,350,320

**JUMLA KUU-MAPATO YOTE = 30,350,320 +28,428,500 = 58,778,820
+50,040,000 = 108,818,820/=**

Kiambatanisho No. 3.11.4**MAKISIO YA MAPATO YA IDARA YA FEDHA NA BIASHARA KWA MWAKA 2017/2018**

Kwa mwaka wa Fedha wa 2017/2018 Idara ya Fedha na Biashara inatarajia kupata mapato kiasi cha Tsh. **1,677,831,140** kutokana na vyanzo vifuatavyo:-

NA	CHANZO CHA MAPATO	MAKISIO (SHILINGI)
1.	Leseni za Biashara	235,174,000
2.	Leseni za vileo	6,028,000
3.	Kodi ya huduma ya mji	118,000,000
4	Masoko	260,928,000
5	Ushuru wa nyumba za kulala wageni	147,330,000
6.	Kodi ya pango	720,168,000
7.	Kodi ya vibanda	49,800,000
8.	Leseni za pikipiki na bajaji	10,000,000
9	Usajili wa Taxi	2,000,000
10..	Adhabu	10,000,000
	JUMLA	1,676,831,140

NA	SOKO	KIASI CHA MAKUSANYO
1	Soko la Mwanga	507,924,000.00
2	Soko la Kigoma	266,532,000.00
3	Soko la Buzebazeba	77,736,000.00
4	Soko la Gungu	49,200,000.00
5	Soko la Nazareti	39,000,000.00
6	Soko la Kagera	13,968,000.00
7	Soko la Ujiji	1,836,000.00
8	Soko la Buronge	8,700,000.00
9	Soko la jioni	16,200,000
	JUMLA	981,096,000.00

Kiambatanisho No. 3.11.5 Makisio ya mapato ya Idara ya Mipango Miji 2017/2018

NA	CHANZO	MAKISIO 2017/2018 (Tshs.)
1	Ada za kupitisha ramani za majengo ya aina mbalimbali.	24,750,000
2	Ada ya uthamini wa majengo na mali nyingine	5,000,000
3	Tozo ya kuainisha alama za mipaka	4,000,000
4	Uuzaji wa miche ya miti	24,000,000
5	Ada ya uthibitisho wa nyaraka	3,000,000
6	Ada ya maombi ya kumilikishwa ardhi	5,000,000
	JUMLA	65,750,000

Kiambatanisho No.3.11.6:**MAKISIO YA MAPATO YA KITENGO CHA MANUNUZI KWA MWAKA 2017/2018.**

Kwa mwaka wa fedha 2017/2018 Kitengo cha Manunuzi kimekisia kukusanya kiasi cha **Tsh:10,000,000/=** toka kwenye Ada za Zabuni mbalimbali.

Kiambatanisho No.3.11.7:**MAKISIO YA MAPATO YA IDARA YA UJENZI KWA MWAKA 2017/2018.**

Kwa mwaka wa fedha 2017/2018 Idara ya Ujenzi imekisia kukusanya kiasi cha fedha **Tsh:372,580,000/=** kwa mchanganuo ufuatao:-

NA	CHANZO	MAKISIO 2017/2018
1	Mapato ya Greda	90,000,000
2	Mapato ya Matumizi ya Karakana	12,000,000
3	Mapato ya Maegesho	7,200,000
4	Ada ya Vibao vya Matangazo(Billboards)	31,300,000
5	Adhabu mbalimbali	6,000,000
6	Mapato ya vituo vya Mabasi	118,080,000
7	Ada ya maegesho ya Bajaji	108,000,000
	JUMLA	372,580,000

Kiambatanisho No.3.11.8:**MAKISO YA MAPATO YA IDARA YA MAENDELEO YA JAMII KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018.**

Kwa mwaka huu Idara ya Maendeleo ya Jamii imekisia kukusanya kiasi cha Tsh: **5,000,000/=** kwa mchanganuo ufuatao:-

NA	CHANZO	MAKISIO
1	Ada za usajili wa vikundi	1,000,000
2	Marejesho ya Mikopo ya Vikundi	4,000,000
	JUMLA KUU	5,000,000

Kiambatanisho No. 3.11.9:**MAKISO YA MAPATO YA KITENGO CHA SHERIA KWA MWAKA 2017/2018.**

Kwa mwaka wa fedha 2017/2018, Kitengo cha Sheria kimekisia kukusanya kiasi cha Tsh: **1,000,000/=** toka faini za uvunjaji sharia ndogo ndogo.

Kiambatanisho No. 3.11.10:**MAKISIO YA MAPATO YA IDARA YA UTAWALA KWA MWAKA 2017/2018.**

Kwa mwaka wa fedha 2017/2018, Idara ya Utawala imekisia kukusanya kiasi cha Tsh: **42,840,000/=** toka chanzo cha Minara ya simu.

4.0 MAPENDEKEZO YA VIKAO VYA KAMATI

4.1 MAPENDEKEZO YA KAMATI YA UCHUMI, ELIMU NA AFYA (BAJETI)

KILICHOFANYIKA TAREHE 29/12/2017

1. Baadhi ya shughuli mbalimbali za Mpango wa uendeshaji serikali kwa uwazi (OGP) ziwekwe kwenye bajeti za idara mbalimbali.
2. Matumizi ya Mradi wa EQUIP yajumuishwe kwenye bajeti ya elimu msingi
3. Kuanzishwa kwa ujenzi wa sekondari ya kidato cha tano na sita katika shule ya sekondari Kasingirima.
4. Fedha zitengwe kwa ajili ya mashindano ya usafi na utoaji zawadi.
5. Fedha zitengwe kwa ajili ya ujenzi wa machinjio ya kuku masokoni.
6. Fedha zitengwe kwa kuanza ujenzi wa Hospitali ya Wilaya kwa kuanza na Wodi ya wazazi katika Zahanati ya Rusimbi.
7. Fedha itengwe kwa ajili ya uanzishwaji wa Zahanati ya Kata ya Kipampa.
8. Kuiweka Kantini ya Manispaa miongoni mwa vyanzo vya mapato kwa mwaka wa fedha 2017/2018

4.2 MAPENDEKEZO YA KIKAO CHA KAMATI YA MIPANGOMIJI UJENZI NA MAZINGIRA (BAJETI) TAREHE 30/12/2016

1. Mpango na Bajeti ya Halmashauri ikishapitishwa na Kamati ya Bunge basi wajumbe waletewe mrejesho ili kujua bajeti halisi iliyopitishwa
2. Kuhusu kuanzisha kitaru cha miche ya miti kipaumbele kiwe kuotesha miche ya Michikichi
3. Katika bajeti ya Idara ya mipangomiji iainishe maeneo yatakayopimwa ili yatambulike
4. Shughuli zinazohusu mafunzo zilizopangwa kwa wadau na wataalum mbalimbali katika bajeti hii waheshimiwa madiwani wasisahaulike
5. Badala ya ujenzi wa barabara ya Mabatini km 0.6 na Legezamwendo km 0.64 ijengwe barabara ya Buzebazeba kwa kiwango cha Lami
6. Ujenzi wa barabara shaurimoyo km 0.6 na badala yake ijengwe barabara ya Dr Rwebengira ili iweze kuungana na barabara ya GTZ
7. Badala ya ujenzi wa mifereji ya maji ya mvua katika barabara ya Ahl bayti – Rusimbi ijengwe barabara ya Swahili – Rusimbi
8. Badala ya ujenzi wa makalavati (calverts) 40 na mifereji ya maji ya mvua 3000m³, ilipendekezwa kipaombebe kitolewe katika Mitaa Mkese, Machinjioni na Mnazi mmoja
9. Pia badala ya kujenga barabara ya Katanga – Burega – Ujiji km 7.3 ahadi ya Rais Dr John Pombe Joseph Magufuli ijengwe barabara ya Kasulu (Kasulu Road)
10. Katika Mfuko wa barabara badala ya kujenga barabara ya Kaaya – Simu (Double Surface Dressing – DSD km 1.5, ijengwe barabara ya Sokoni – Kanisani (Bangwe)
11. Pia badala ya Kujenga barabara ya mwembetogwa – Kitambwe km 1.5, ijengwe barabara ya Wakuha (Machinjioni)

4.3 MAPENDEKEZO YA KIKAO CHA KAMATI YA KUDHITIBI UKIMWI (BAJETI) TAREHE 30/12/2016.

1. Kila Idara na Vitengo itenge bajeti ya Lishe na Chakula kwa ajili ya wafanyakazi WAVIU
2. Idara zote ambazo ni wajumbe wa kikao cha UKIMWI (CMAC) watoa taarifa za afua za UKIMWI kwa kila robo katika ofisi ya Mratibu wa shughuli za UKIMWI wa Halmashauri (CHAC)
3. Halmashauri ijiandae kupokea Kituo cha WAZEE Kibirizi kwa kuanza kutenga shilling 2,500,000 kwa kila mwezi na iratibu ushiriki wa Halmashauri nyingize za Mkoa wa Kigoma juu ya namna zitakavyo changia katika uendeshaji wa kituo

4.4 MAPENDEKEZO YA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI (BAJETI) CHA TAREHE 03/01/2017.

1. Mapato ya ukodishaji Greda la Halmashauri bajeti yake iongezwe, kwani ilionekana kulingana na bajeti ya mwaka 2016/2017
2. Makisio ya mapato yaongezwe kutokana na kuwepo kwa biashara nyingi zinazofanyika mitaani bila leseni za biashara
3. Mkakati uwepo wa kuongeza mapato katika mfuko wa mikopo ya Wanawake na Vijana kuwezesha kutoa mikopo zaidi kwa vikundi mbalimbali husika
4. Mashine ya tanakirishi (Photo copier) inunuliwe moja yenye uwezo wa badala ya kila idara kununua mashine yake
5. Magari yaliyo mabovu karakana yaingizwe katika Bajeti kwa ajili ya mpango wa kuyatengeneza
6. Barabara inayotokea Kagongo inayounganisha Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji na Halmashauri ya Wilaya Kigoma iwekwe katika mpango wa matengenezo kwa kupunguza fedha kutoka barabara ya Sanganiwa Sh. 10,000,000 na Wafipa Sh. 10,000,000
7. Ziara ya Wahe. Madiwani nje ya Wilaya iwekwe katika mpango wa bajeti kwa ajili ya mafunzo ya kujenga uelewa
8. Fedha za ujenzi wa vyoo katika shule za Msingi na Sekondari (Vyoo vya kike) uwepo mpango wa kujenga chumba maalum kwa ajili ya watoto wa kike wanaokuwa katika siku zao kuweza kujibadilisha
9. Uendeshaji wa Serikali kwa uwazi "OGP" iingizwe katika bajeti ya Halmashauri kuonyesha kuwa shughuli ya kufanya katika mipango yake
10. Ununuzi wa mavazi ya Wahe. Madiwani (Suti) uingizwe katika mpango wa bajeti kuwezesha unadhifu zaidi wa viongozi
11. Fedha kiasi cha Tsh. 50,000,000 zitengwe katika bajeti kuwa ni kianzio kwa ajili ya kusaidia miradi inayofadhiliwa na Wahisani
12. Nafasi ya kuajiri Afisa Habari wa Manispaa ya Kigoma/Ujiji iwekwe katika mpango wa bajeti ya Halmashauri kumpata mtumishi huyo.