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MAANA YA VIFUPISHO 

 
OGP               Open Government Partnership 

MD                 Municipal Dierector 

MICTO           Municipal Information Communication Officer 

MUPO            Municipal Urban Planning Officer 

MEPO             Municipal Economy and Planning Officer  

MT                  Municipal Treasurer 

MEO (P)         Municipal Education Officer (Primary) 

MEO (S)         Municipla Education Officer (Secondary)    

MMO              Municipal Medical Officer 

MHS               Municipal Health Secretary 

MWE              Municiapl Water Engineer 

MIA                Municipal Internal Auditor 

MPO               Municipal Procurement Officer 

IRM                Independent Reporting Mechanism  
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MPANGO WA UENDESHAJI WA SHUGHULI ZA SERIKALI KWA UWAZI WA 

MANISPAA YA KIGOMA UJIJI 

 

RASIMU YA MPANGO KAZI WA KWANZA 

2016/2017 – 2017/2018 
 

1.0 UTANGULIZI 

Mpango wa Uendeshaji wa Shughuli za Serikali kwa Uwazi (Open Government Partnership - 

OGP) ni juhudi ya kimataifa inayolenga kuhimiza uwazi, kuwawezesha wananchi kupambana 

dhidi ya rushwa na kuhimiza kutumia teknolojia mpya na kuboresha utawala bora. OGP 

ilizinduliwa rasmi tarehe 20 Septemba 2011 Mjini New York na nchi 8 wanachama waanzilishi. 

Nchi hizo ni Brazili, Indonesia, Mexico, Norway, Philippino, Afrika Kusini, Uingereza na 

Marekani.  

1.1 UENDESHAJI WA OGP 

OGP inasimamiwa na Kamati ya Uendeshaji ya Kimataifa ya wadau mbalimbali yenye 

wawakilishi wa serikali na asasi za kiraia. Miongoni  mwa manufaa ya OGP ni kuboresha utoaji 

wa huduma na kufanya serikali ziwe na majukumu na  kuwajibika  zaidi kwa raia wao.  

 

1.2 TANZANIA KUJIUNGA NA OGP 

Tanzania ilijiunga na mpango huu wa Kimataifa mwezi Septemba 2011. Toka ilipojiunga, 

Tanzania imendelea kushuhudia mabadiliko ya kuongezeka kwa Uwazi na Uwajibikaji katika 

sekta mbalimbali. Mabadiliko hayo yanaonekana katika utoaji wa huduma, ushirikishwaji wa 

wananchi katika maamuzi na mipango ya Serikali, mapambano dhidi ya rushwa na uendelezaji 

wa masuala ya teknolojia nchini. 

 

1.3 UTEKELEZAJI WA MIPANGO YA OGP TANZANIA 

Utekelezaji wa OGP unaenda sambamba na uandaaji wa Mpango kazi na kuweka ahadi za 

utekelezaji (Action Plan and Commitments). Mpaka kufikia sasa, Tanzania tayari imeshaandaa 

Mipango kazi miwili. Mpango kazi wa awamu ya kwanza wa Tanzania (2012 – 2013), uliweka 

kipaumbele kwa sekta za Elimu, Maji na Afya.  Mpango Kazi wa awamu ya pili (2014/15 – 

2015/16) utaendeleza vipaumbele vya sekta za Elimu, Maji na Afya na pia zimeongezwa sekta 

za Habari, Ardhi, Bajeti, Takwimu na Viwanda.  Sekta hizi zina umuhimu mkubwa kwa 

wananchi katika nyanja za kijamii, kiuchumi na kisiasa katika kujenga utawala bora nchini. 
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1.4 MAFANIKIO YA UTEKELEZAJI WA OGP TANZANIA 

Utekelezaji wa mpango wa OGP bado haujawa na mafanikio makubwa sana kwa sababu 

haujaweza kutekelezwa katika ngazi za Mikoa, Wilaya, Kata na Vijijini ambako walengwa hasa 

ndiko waliko. Kwa umuhimu wake, OGP imeona kuna kila sababu ya kuupeleka mpango huu 

katika ngazi hizi. Ili kufanikisha lengo hili, OGP ikaja na mpango mpya kwa Miji iliyochini ya 

Mamlaka za Serikali za Mitaa za nchi wanachama unaojulikana kama OGP Subnational Pilot 

Program. 

 

OGP Subnational Pilot Program ndilo chimbuko la Manispaa ya Kigoma Ujiji kujiunga na 

Mpango huu wa Uendeshaji wa Shughuli za Serikali kwa Uwazi. 

 

2.0 KUJIUNGA KWA MANISPAA YA KIGOMA UJIJI KATIKA OGP 

Mwezi Februari 2016, OGP ilitoa tangazo ikilenga Miji iliyo chini ya Mamlaka za Serikali za 

Mitaa kuomba kujiunga. Miji 45 duniani ilituma maombi ya kujiunga na baada ya mchujo, Miji 

15 zilikidhi vigezo vya kujiunga ikiwemo Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma/Ujiji.  Kwa 

upande wa nchi za Afrika Mashariki na kati, ni Miji 2 tu ndio iliyoomba na kukidhi vigezo 

ikiwemo Mji wa Elgeyo Marakwet (Kenya). 

 

Miji mingine duniani iliyokidhi vigezo hivyo na kujiunga na OGP Subnational Pilot Program ni 

kama ifuatavyo; 

Buenos Aires (Argentina), Sao Paulo (Brazil), Austin (Marekani), Madrid (Hispania), Seoul 

(Korea Kusini), Ontario (Canada), La Libertad (Peru), Jalisco (Mexico), Paris (Ufaransa), 

Scotland (Uingereza), Sekondi-Takoradi (Ghana), Tbilisi (Georgia) na Bojonegoro (Indonesia). 

 

2.1 UTENDAJI KAZI WA OGP 

OGP inafanya kazi kwa kuzingatia Mpango kazi na ahadi za utekelezaji wa taasisi husika. 

Mapango kazi unakuwa wa mwaka mmoja kwenye sekta zilizochaguliwa kutekelezwa. Mpango 

kazi unaokubalika ni lazima utengenezwe kwa kushirikisha taasisi binafsi, Mashirika yasiyo ya 

Kiserikali, Asasi za Kiraia, Wanahabari na Serikali (Halmashauri).  

 

Pia, OGP imeweka utaratibu wa kujitathmini na mfumo huru wa utoaji wa taarifa (Self 

Assessment and Independent Reporting Mechanism – IRM).  Mifumo hii imewekwa ili kupata 

taarifa sahihi juu ya utekelezaji wa Mpango Kazi na Ahadi. 
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3.0 RASIMU YA MPANGO KAZI WA KWANZA WA MANISPAA  

 

Mpango wa kwanza wa Uendeshaji Shughuli za Serikali kwa Uwazi kwa Manispaa ya Kigoma 

Ujiji umezingatia vipaumbele vilivyowekwa katika Mpango kazi wa awamu ya kwanza na 

awamu ya pili wa Serikali ya Tanzania ambapo kwa ujumla wake vipo nane (8) ambavyo ni 

Elimu, Maji, Afya, Ardhi, Uhuru wa habari, Uwazi katika bajeti, Uwazi katika Takwimu na 

Viwanda. Kati ya vipaumbele nane, Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji inapendekeza 

kuanza na Sekta Sita (6) za kiupaumbele kama ifuatavyo;  

 

1. Sekta ya Elimu  

2. Sekta ya Afya  

3. Sekta ya Maji  

4. Sekta ya Ardhi  

5. Uwazi katika Bajeti na  

6. Uwazi katika Takwimu  

 

Kupitia Mpango huu wa Uendeshaji Shughuli za Serikali kwa Uwazi, Halmashauri ya Manispaa 

ya Kigoma Ujiji imeandaa mpango kazi na kuweka ahadi ya utekelezaji kwa sekta za Elimu, 

Afya, Maji, Ardhi, uwazi katika bajeti na uwazi katika takwimu na utelezaji wa shughuli za sekta 

hizi zitawekwa wazi kwa matumizi ya Umma. 

 

3.1.0 SEKTA YA ARDHI 

Ardhi ni rasilimali muhimu sana kwa wakazi wa Manispaa ya Kigoma Ujiji na kwa watanzania 

kwa ujumla. Uwazi katika kushughulikia masuala yanayohusu ardhi ni moja ya ahadi muhimu 

inayowekwa na Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji katika kuhakikisha haki inatendeka 

ili kuondoa migogoro inayosababishwa na kukoseka uwazi. 

 

3.1.1 Ahadi ya Manispaa ya Kigoma Ujiji: 

Kuandaa mpango wa kamambe wa Mji (General Planning Scheme), kuwa na maeneo 

yaliyowekwa alama za upimaji (Demarcated area) na taarifa zote zinazohusu ardhi kupatikana 

kwenye tovuti ya Manispaa ifikapo mwezi Julai 2017.  

 

Ili kufanikisha haya, Manispaa itaweka wazi kila mwezi taarifa zifuatazo; 
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 Taarifa za ardhi yote iliyowekewa alama za upimaji, ardhi iliyopimwa, ardhi iliyopimwa 

na kutolewa hati 

 Kuweka kwenye tovuti ya Manispaa Mpango kamambe wa Mji kwa ajili ya matumizi ya 

umma 

 Taarifa za wamiliki wote wa ardhi kwenye Manispaa 

 Taarifa za maeneo ya wazi kwenye Manispaa 

 

3.2.0 SEKTA YA AFYA 

Afya ni moja ya sekta zinazosimamiwa na Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji. Utoaji wa 

huduma bora za afya zinazozingatia misingi ya uwazi ni jambo linalotarajiwa na kila mkazi wa 

Manispaa hii. Ili kujenga uaminifu kwa wakazi wake, Manispaa imejipanga kuweka wazi kila 

taarifa inayohusiana na utoaji wa huduma ya afya.   

 

3.2.1 Ahadi ya Manispaa ya Kigoma Ujiji 

Taarifa za Mapokezi ya Madawa, Mgawanyo wa dawa kwa kila kituo cha afya, zahanati na 

Hospitali teule kuwekwa kwenye tovuti ya Manispaa kwa ajili ya matumizi ya umma ifikapo 

Julai 2017. 

 

Ili kufanikisha haya, Manispaa itaweka wazi kila mwezi taarifa zifuatazo: 

 Taarifa za mapokezi ya fedha kwa ajili ununuzi wa dawa na vifaa tiba na mgawanyo 

wake 

 Taarifa za dawa na vifaa tiba zilizonunuliwa kwa Hospitali teule, Vituo vya Afya na 

Zahanati 

 Taarifa za hali ya upatikanaji wa dawa katika Hospitali teule, vituo vya Afya na Zahanati 

 Taarifa za idadi ya wagonjwa waliotibiwa katika Hospitali teule, Vituo vya Afya na 

Zahanati na aina ya magonjwa yaliyotibiwa zaidi. 

 Taarifa za vizazi na vifo 

 Taarifa za magonjwa ya mlipuko 

 

3.3.0 SEKTA YA ELIMU 

Elimu ni sekta yenye umuhimu wa kipekee. Ni sekta inayohudumia sehemu kubwa ya wakazi wa 

Manispaa ikihusisha Wazazi, Walimu, Wanafunzi na wadau wengine. Kwa ukubwa wake, utoaji 
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wa huduma kwa uwazi utasaidia kujenga imani kwa wadau hawa na hata kuwavutia wengine 

kuchangia ukuaji na utoaji wa elimu bora zaidi. Manispaa imejipanga kuweka wazi taarifa 

inayohusiana na utoaji wa huduma ya Elimu.   

 

3.3.1 Ahadi ya Manispaa ya Kigoma Ujiji: 

Taarifa za Sekta ya Elimu za Manispaa kuwekwa kwenye tovuti ya Manispaa kwa matumizi ya 

umma ifikapo Julai 2017. 

 

Katika kufanikisha ahadi hii, Manispaa inakusudia kufanya yafuatayo: 

 Taarifa za mapokezi ya fedha za elimu bure kwa kila mwezi na kila shule ya Msingi na 

Sekondari kuwekwa wazi 

 Taarifa za matumizi ya fedha za elimu bure kwa kila mwezi na kila shule ya Msingi na 

Sekondari kuwekwa wazi 

 Taarifa ya mapokezi ya fedha za miradi na matumizi mengineyo za sekta ya elimu 

kuwekwa wazi. 

 Taarifa za idadi ya walimu, wanafunzi na watumishi wengine wasio walimu kwa kila 

shule kuwekwa wazi 

 Taarifa ya  idadi ya madarasa, ofisi, matundu ya vyoo, madawati, viti meza, nyumba za 

walimu na uwepo wa uzio, zikionesha mahitaji, zilizopo na upungufu kwa kila shule  

kuwekwa wazi 

 Taarifa binafsi za kila shule ikionesha ukubwa wa eneo la shule na uwepo hati miliki ya 

ardhi 

 Taarifa za matokeo ya mitihani mbalimbali na nafasi ya shule kitaifa, kimkoa na 

Manispaa 

 

3.4.0 SEKTA YA MAJI 

Maji ni uhai. Bila maji hakuna shughuli inayoweza kufanyika. Upatikanaji wa huduma ya maji 

unachochea ukuwaji wa shughuli za kiuchumi. Uwepo wa huduma ya maji unapunguza milipuko 

ya magonjwa ya kuambukiza kama kipindupindu na homa za matumbo. Huduma ya maji safi na 

salama inapaswa kuwafikia wakazi wote wa Manispaa ya Kigoma Ujiji kwa mgawanyo ulio 

wazi na unaofahamika kwa wakazi wote. Manispaa imejipanga kuhakikisha uwazi katika utoaji 

wa huduma ya maji unakuwepo. 
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3.4.1 Ahadi ya Manispaa ya Kigoma Ujiji: 

Taarifa za utoaji wa huduma ya maji kwa Manispaa kuwekwa kwenye tovuti ya Manispaa kwa 

matumizi ya umma ifikapo Julai 2017. 

 

Katika kufanikisha ahadi hii, Manispaa inakusudia kufanya yafuatayo: 

 Kutoa taarifa za hali ya upatikanaji wa huduma ya maji kila mwezi kwa kila mtaa 

 Kuweka taarifa za mtandao wa maji kwa eneo lote la Manispaa 

 Kutoa taarifa za mapato na matumizi ya fedha za miradi ya maji 

 Kutoa taarifa ya vyanzo vya maji 

 

3.5.0 UWAZI KATIKA BAJETI 

Uwazi katika mchakato wa uandaaji wa bajeti ni nguzo muhimu katika uendeshaji wa taasisi kwa 

uwazi. Umuhimu uwazi katika bajeti unaanzia pale bajeti inapoanza kuandaliwa, inapopitishwa, 

wakati wa utekelezaji na mwisho wakati wa ukaguzi wa utekelezaji wa bajeti. Taarifa za mchako 

huu zinapokuwa wazi, wadau wengine watajitokeza na kutoa maoni na michango yao katika 

kuifanya bajeti husika kutekelezeka na hivyo kuboresha maisha ya walengwa.  

 

3.5.1 Ahadi ya Manispaa ya Kigoma Ujiji: 

Taarifa za bajeti ya Manispaa na taarifa za kila robo za kamati ya ukaguzi kuwekwa kwenye 

tovuti ya Manispaa kwa matumizi ya umma ifikapo Julai 2017. 

 

Katika kufanikisha ahadi hii, Manispaa inakusudia kufanya yafuatayo: 

 Taarifa ya bajeti ya mwaka kuwekwa wazi kwa matumizi umma 

 Rasimu ya bajeti iliyoandaliwa na watalaam kuwekwa wazi kwa matumizi umma 

 Rasimu ya bajeti iliyopitishwa na Baraza la Madiwani kuwekwa wazi kwa matumizi 

umma 

 Bajeti ilipitishwa na Bunge kuwekwa wazi kwa matumizi umma 

 Kuandaa Muhtasari wa bajeti iliyopitiwa na Bunge kwa ajili ya wananchi 

 Mapitio ya nusu mwaka ya bajeti kuwekwa wazi kwa matumizi umma 

 Taarifa za Mapato na Matumizi kuwekwa wazi kwa matumizi umma 

 Taarifa za madeni kuwekwa wazi kwa matumizi umma 

 Taarifa za ukaguzi kuwekwa wazi kwa matumizi umma 
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 Kweka kwenye tovuti ya Manispaa matokeo ya uwasilishaji wa taarifa za Halmashauri 

mbele ya Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC) kwa matumizi ya 

umma 

  

3.6.0 UWAZI KATIKA TAKWIMU 

Ujio wa teknolojia mpya umetoa nafasi nzuri na njia bora zaidi ya kukusanya takwimu, 

kuzichambua na kuwezesha takwimu kuwafikia watumiaji wengi kwa urahisi. Teknolojia mpya 

imewezesha watu wengi kuwa na uwezo wa kutumia intaneti kupitia simu zao za mikononi na 

vifaa vingine na hivyo kurahisisha upatikanaji wa habari na takwimu muhimu kwa umma. Kwa 

takwimu mbalimbali kuwa wazi kwa umma, wadau mbalimbali wameweza kutoa maoni na 

michango yao yenye lengo la kuboresha sera, kuongeza ushiriki katika ufuatiliaji na kutoa 

mrejesho kwa umma. 

 

3.6.1 Ahadi ya Manispaa ya Kigoma Ujiji: 

Kuanzisha mfumo wa uwazi wa takwimu zinazohusu Manispaa katika tovuti ya Manispaa 

ifikapo Julai 2017. 

 

Katika kufanikisha ahadi hii, Manispaa inakusudia kufanya yafuatayo; 

 Kuanzisha tovuti ya Manispaa ya Kigoma Ujiji  

 Kuweka kwenye tovuti ya Manispaa takwimu  za sekta ya Elimu, Afya, Maji, Ardhi 

zinazohusu matokeo ya mitihani, idadi ya walimu, wanafunzi, majengo, samani na 

matundu ya vyoo, mapokezi na ugawaji wa dawa, idadi ya kaya zeneye vyoo bora na 

zisizo na vyoo, utoaji wa hati za umiliki wa ardhi,  ardhi yaliyopimwa,  maeneo ya wazi. 

Kaya zenye huduma ya maji safi, idadi ya visima, matenki ya uvunaji wa maji ya mvua 

na sekta nyingine kama barabara, fedha, maendeleo ya Jamii, Utumishi na utawala na 

matukio yanyotokea kwenye mitaa ya Manispaa. 

 Kuweka matangazo ya zabuni zote na taarifa za mikataba yote ilisainiwa ya Manispaa 

 

4.0 HITIMISHO 

Mpango kazi huu umeandaliwa kwa kuwashirikisha wadau wote kutoka Halmashauri ya 

Manispaa ya Kigoma Ujiji (Serikali), Asasi za Kiraia, Mashirika yasiyokuwa ya kiserikali na 

wanahabari. Mpango kazi wa Manispaa ya Kigoma Ujiji utaanza kutekelezwa kuanzia mwezi 
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Julai, 2017. Taarifa za kila robo mwaka za utekelezaji mpango kazi huu zitawekwa kwenye 

tovuti ya Manispaa ya Kigoma Ujiji kwa ajili ya matumizi ya Umma. 

 

Ni imani kubwa ya Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji kuwa, ahadi zilizowekwa kwenye 

mpango kazi huu, unatengeneza njia kuelekea kwenye Manispaa inayoendeshwa kwa uwazi na 

uwajibikaji katika utoaji huduma kwa umma. 
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RASIMU YA MPANGO KAZI WA KWANZA WA MANISPAA YA KIGOMA UJIJI  

 

MPANGO WA UTEKELEZAJI NA UPIMAJI 

 
Na Sekta 

iliyochanguliwa 

Ahadi Shughuli Mhusika Viashilia Muda wa 

utekelezaji 

Upimaji 
Kijani Njano Nyekundu 

1 Sekta ya Ardhi Kuandaa mpango  

kamambe wa Mji 

(General Planning 

Scheme) 

Mpango 

kamambe kuweka 

kwenye tovuti 

MUPO 

MICTO 

Uwepo wa 

mpango 

kamambe wa 

Manispaa 

Julai, 2017    

Kutoa taarifa za 

alama za upimaji  

na maeneo ya 

wazi kwa 

Manispaa yote 

Kuweka taarifa za 

maeneo yote 

yaliyowekewa 

alama za upimaji, 

yaliyopimwa na 

maeneo ya wazi 

MUPO 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za maeneo yote 

yaliyowekewa 

alama za upimaji, 

yaliyopimwa na 

maeneo ya wazi 

Julai, 2017    

Kuandaa na 

kuweka tarifa za 

hati miliki za 

ardhi kwenye 

tovuti 

Kuweka taarifa 

zote za hati miliki 

za ardhi  

 

MUPO 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za hati miliki za 

ardhi 

Julai, 2017    

2 Sekta ya Afya Kutoa taarifa za 

mapokezi ya 

fedha na dawa na 

vifaa tiba, 

mgawanyo wa 

dawa, idadi ya 

vifo, vizazi, 

wagonjwa 

waliotibiwa na 

magonjwa ya 

mlipuko kila 

mwezi kwenye 

Kuweka taarifa za 

mapokezi na 

matumizi ya 

fedha, ununuzi 

wa dawa na vifaa 

tiba na mgawanyo 

wa dawa na vifaa 

MMO 

MHS 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za mapokezi na 

matumizi ya 

fedha, ununuzi 

wa dawa na vifaa 

tiba na mgawanyo 

wa dawa na vifaa 

Julai, 2017    

Kuweka taarifa za 

wagonjwa 

waliotibiwa, vifo, 

vizazi na 

milipuko ya 

MMO 

MHS 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za wagonjwa 

waliotibiwa, vifo, 

vizazi na 

milipuko ya 

Julai, 2017    
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tovuti ya 

Manispaa 

magonjwa magonjwa 

Na Sekta 

iliyochanguliwa 

Ahadi Shughuli Mhusika Viashilia Muda wa 

utekelezaji 

Upimaji 

Kijani Njano Nyekundu 

3 Sekta ya Elimu Kutoa taarifa 

zinazohusu 

masuala ya 

elimu kwa 

matumizi ya 

umma 

Kuweka taarifa za 

mapokezi na 

matumizi ya  

fedha za elimu 

bure na miradi 

mingine kwa kila 

shule 

MT 

MEO (P) 

MEO (S) 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za mapokezi na 

matumizi ya 

fedha 

Julai, 2017    

Kuweka taarifa za 

idadi ya 

wanafunzi, 

walimu na 

watumishi 

wengine kwa kila 

shule 

MEO (P) 

MEO (S) 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za wanafunzi,  

walimu na 

watumishi 

wengine 

Julai, 2017    

Kuweka taarifa za 

idadi ya 

madarasa, ofisi, 

madawati, meza, 

viti, matundu ya 

vyoo na nyumba 

za walimu kwa 

kila shule 

MEO (P) 

MEO (S) 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za idadi ya 

miundombinu 

kwa kila shule  

Julai, 2017    

Kuweka taarifa za 

matokeo ya 

mitahani na nafasi 

ya shule kitaifa, 

kimkoa na 

kiwilaya 

MEO (P) 

MEO (S) 

MICTO 

Uwepo wa taarif 

za mitihani 

Julai, 2017    
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Na Sekta 

iliyochanguliwa 

Ahadi Shughuli Mhusika Viashilia Muda wa 

utekelezaji 

Upimaji 

Kijani Njano Nyekundu 

4 Sekta ya Maji Kutoa taarifa  

zinazohusu 

huduma za maji 

kwa matumizi ya 

umma 

Kuweka kwenye 

tovuti ya 

Manispaa taarifa 

ya upatikanaji wa 

maji, miradi ya 

maji, mtandao wa 

maji, mapato na 

matumizi ya 

fedha za miradi 

ya Maji. 

MWE 

 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

za sekta ya maji 

kwenye tovuti 

Julai, 2017    

5 Uwazi katika 

Bajeti 

Kutoa taarifa za 

bajeti na Kamati 

ya Ukaguzi kila 

robo mwaka 

Kuweka kwenye 

tovuti ya 

Manispaa taarifa 

5 za zinazohusu 

bajeti ya 

Manispaa (bajeti 

ya mwaka, bajeti 

iliyoandaliwa na 

watalaam, bajeti 

iliyopitishwa na 

Baraza la 

Madiwani, Bajeti 

iliyopitishwa na 

Bunge, Mapitio 

ya nusu mwaka 

ya bajeti) 

MEPO 

 

MICTO 

Uwepo wa taarifa 

5 za bajeti 

kwenye tovuti ya 

Manispaa 

Julai, 2017    
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Na Sekta 

iliyochanguliwa 

Ahadi Shughuli Mhusika Viashilia Muda wa 

utekelezaji 

Upimaji 
Kijani Njano Nyekundi 

   Kuweka kwenye 

tovuti ya Manispaa 

taarifa za Mapato, 

Matumizi na Madeni 

kila mwezi. 

MT 

 

MICTO 

Uwepo wa 

taarifa ya 

Mapato, 

matumizi na 

madeni kwenye 

Tovuti ya 

Manispaa 

Julai, 2017    

Kuweka kwenye 

tovuti ya Manispaa 

taarifa na Maagizo 

ya Kamati ya Bunge 

ya Serikali za Mitaa 

(LAAC) 

MIA 

MT 

MEPO 

Uwepo wa 

taarifa na 

Maagizo ya 

Kamati ya 

Bunge 

Julai, 2017    

6 Uwazi katika 

Takwimu 

Kuanzisha 

mfumo wa 

uwazi wa 

takwimu 

zinazohusu 

Manispaa 

katika tovuti ya 

Manispaa 

Kuanzisha tovuti ya 

Manispaa ya 

Kigoma Ujiji 

MD 

 

MICTO 

Uwepo wa 

Tovuti ya 

Manispaa  

Julai, 2017    

Kuweka  takwimu za 

Elimu, Afya, Maji, 

Ardhi  kwenye 

tovuti ya Manispaa 

MICTO 

 

Mtakwimu 

Uwepo wa 

takwimu za 

Elimu, Afya, 

Maji, Ardhi  

kwenye tovuti 

ya Manispaa 

Julai, 2017    

Kuweka Matangazo 

yote ya Zabuni na 

Mikataba 

MPO 

 

MICTO 

Matangazo ya 

Zabuni na 

Mikataba 

kuonekana 

kwenye tovuti 

Julai, 2017    

 


