TANGAZO LA SERIKALI Numbu,—f’-}z‘g ......... P i R
SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI XA MITAA
SURA YA 290
SHERIA NDOGO
Zimelungwa chini ya Kifungu cha 6 (1) na 16(1)

SHERIA NDOGO ZA (ADA YA VIBALI VYA BURUDANI) ZA HALMASHAURI YA
MANISPAA KIGOMA/UJLIL 2010

i Vibali vya Burdant) za Halmashaur: ya Manispaa Kigoma/lljin
R na zitaanza kutumika baada ya kutangarwa katika Gazeti la

scrikal.

.F-nzul-af _ Sheria Ndogoe hizi zitatumika katikz eneo lote lililo chini ya
AL ) Mamlaka va Halmashauri ya Manispaa Kigoma/Uip,
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Katika Shenia Ndogo hizi isipokuwa itakapoclezwa vinginevyo:-

“Ada” maana yake ni kiwango- cha fedha kitakachopangwa na
Halmashauri na kutozwa katika vibali vya Buredani isipokuwa ile
va kiserikali na madhehebu ya Kidini.

“Afisa Mtendaji™ maana vake mi Afisa Mtendaji Kata au Mitaz
katika Halmashauri.

“Afsa Muidhiniwa™ maana voke ni mtumishi voyotc wa
Halmashauri atakayeteuliwa kusimamia utekelezaji na usimamizi
wa Sheria Ndogo hizi

“Afisa Utamaduni™ maana vake _1:|i Afsa Tltamadasm wa &
Halmashaur:.

“Buredani” maana yake mi tuldo ambalo litaloowa linafanyvika
kwa kukusanya watu mbalimbali katika ukombi, uwanja an eneo
lolote litakalo ruhusiwa na Halmashaun

*[lalmashavri™ moosna yake nl Halmoashaurn ya  Manispaa
KigomaLlji.

“Miurugena”—maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashaun —— -
A pamoja na Afisa yeyole atakayeteliwa kutekelera majukomu ya

v Il N N N K H N

Jina na 1 Sheria Ndogo hin ztajulikana kama Shena Ndogo za (Ada ya
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- Kibal

i Uwezo wa
Adfisa

i Muidhiniwa

Kibali cha
kufunga
barabary

MEurugenzi.

“Sherche™ masna yake mi tukio la musanyiko wa watu zaidi ya
witu 1shinni na kufanyiks katika ukumbi, mMIad, uUWanja au enco
lolote litakaoruhusiwa na Halmashauri,

“Ukumbi wa Video™ maana vake ni Jengo lolote lliloidhinishwa
nz Halmashauri kwa kuonyesha Video.

“Video na Sinema” maana yake ni picha zozote xinaznon veshwa
katika kumbi 2= Video na Sinema na zenye maadili

4 (1) Miu yeyote, kikundi cha watu, kampuni au Taasisi isivokuwa ¥a

Kiserikali au Kidini itakayotaka kuendeshs Burdani, Sherche,
Video au Sinema katika eneo la Halmashaug atatakiwa kuomba
n2 kupata kibali cha kuendeshea shughuli myo toka Halmashauri.

(2} Kibali hicho kitalipiwa ada kama iivyoonyeshwa kwenye
jedwali la Sheria Ndogo hizi.

(3)  Kibali hicho kitaonyesha:-
(a) schemu iakayofanyika shughuli hiyo.
{b) Muda wa kuanzia na kuishia shughuli hivo

(%) Nakala ya kibali hicho itapelekwa kwa Mkou wa Polisi wa
Wilaya (OCD) ikiwa na viambatanisho vyote vinavyohusika

5 ltakuwa ni marefuky kwa mmilik wa ukumbl wa Video na

Sinema au sehemu yoyole iliyoruhusiwa kuonyesha picha za
Video kuonyesha picha ambazo zinakiuka maadili.

8 Afisa Muidhiniwa atakuwa na uwero wa-

(2) kuingia katika Ukumbi woivots wa Burdani, Sinema ay
Sherehe yeyole inayofanyika katika Mta au
hadharani kukagua kibali kinachoruhusu uendeshaji
wa shughuli hiyo.

(b) kufunga shughuli yoyote endapo shughuli hiyvo inakiuka
masharti ya Shenia Ndogo hizi.

v Itakuwa ni wajibu wa my yevole au kikundi cha watm
kitakachofanya sherche katika mitaa kuomba kibali cha kufunga
barabara ya mtaa na kutalipa ada ¥a kulunga barabara au mtaa




Lauma ilivyoonyesha kwenye Judwal la She rice Mdogo hiz

8 Mtu au Taasisi au kikundi chochote atalcavekwenda au kKukiuka
Kifungu chochote cha Sherna Ndogo hizi atakuwa ametends kosa
na aigshiahiwa Mahahamani na akipalikana oa hatia ptaloewa
faini ya shilingi clfu hamsini (50,000/=) 2u kifungo che miaka
miwili (2) jela au adhabu zote kwa pamoja faini na kifungo.

Eufifilishakosa  § Micurupenzi atahuwa i LWezo Wi Kumlo [wini miu au Taasis
veyote itakayokwenda kinyume na masharti ya Shera Ndogo
hizi iwapo mkosaji atakiri kutenda kosa kwa maandishi 03
kukubali kulipa ada anayodaiwa. Faini ilozwayo haitazidi. e
iliyoko katika kifungu (8) cha Sheria Ndogo hizi.

JEDWALI
[ Na. | Aina ya shughuli | Kiwango cha Ada
l ) kwa onyesho
1. Wuziki wa Dransi 50000~ .
| 2, | Muziki wa Disco - . 50,000/=
3. Promotion 50.000/=-
s, Shindano la kutefuta msanmi 50,000/= ]
3. Shindano la kutafuta Warembo 50.000/= =
(. Maonyesha ya Mavan 20.000/=
e | Shindano la Mpira I‘?.D,GGD Mechi za nje
| 5,000 Mechi za ndam
4] | Muziki wa Taarzbu 20,000~
g, | Muziki wa Asih 10,000/=
10, Meoma za Asih 5,000/
11. | Sherehe ya Harusi 20.000/=
b 12, | Mchiriku 5,000/~
_- 15, }‘;'lﬂus:}'.-r;hﬂ v Sinema na Yideo _5_Jj 00/= kila siku
14. Wapiga picha za Video 20,000/= -
BE3 Kulunea barabara ya Mitaan: 20,000/= kwa masay
| L I'I'lE.I'.ll'H'_'._ ya i)




Nembo ya Halmashauri imebandikiwa Kwenye St
Azimio la Kikao ch

eria ndogo hiz kufuatia
rehe 31 Julai, 2009

& Baraza la Madiwani kilichofanyika ta

Membo hiyo imebandikwa mbeale ya:-
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