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NAMBA ZA SIMU SHULE YA SEKONDARI

BURONGE,

MKUU WA SHULE: 0756313940 S.L.P 1233, KIGOMA

Tarehe...cccccccecienrneones

MAKAMU MKUU WA SHULE: 0758406792

MTAALUMA: 0766-454875

----------------------------------------------------------------------------

S.L.Prererereeesrnesensnnessessnnssassassasassssssaunssssssns s s

EKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BURONGE
1 MKOA WA KIGOMA

YAH: MAEL
HALMASHAURI YA MANISPAA KIGOMA /UJIJI 202

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya Sekondari ya kutwa kwa
cidato cha KWANZA shuleni hapa kwa mwaka 2021 HONGERA SANA.

a/Ujjji kilomita 10 kutoka makao makuu ya Mkoa kando ya barabara

Shule ipo Manispaa ya Kigom
quu ya Kigoma/ Kasulu ukitoka mjini kuelekea Mwandiga.

Mwisho wa kuripoti ni tarehe 25.01.2021

Viuhula wa masormo unaanza tarehe 11.01.2021

kiwa na barua hil pamoja na viambatanisho vifuatavyo;,

“ika shuleni saa 1.00 Asubuhi u
~OMU A: Maelezo muhimu (Mavazi,vifaa vya Masomo na sheria za Shule)

*OMU B: Fomu ya Lukubali kujiunga na Masomo ya Sekondari

fomu hii ya kwa Mganga Mkuu wa Hospitali
ili upimaji ufanyike na kugongwa Mhuri wa Ofisi)

ya Maweni au

"ORM C: Uthibitisho wa afya. (Peleka
3aptist au Kituo cha Afya Cha serikali

"OMU D: Historia ya Mwanafunzi

*OMU E: Uthibitisho wa kiongozi wa eneo analoishi mwanafunzi

"HETI CHA KUZALIWA: Njoo shuleni na nakala ya cheti cha kuzaliwa mwanafunzi

JCHA MBILI ZA PASSPORT SIZE za rangi Zilizopigwa hivi karibuni
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JANOUKI YA NMUUNGANU WA 1ANZANIA

OFISI YA RAIS - TAMISEMI

NAMBA ZA SIMU SHULE YA SEKONDARI

BURONGE,
MKUU WA SHULE: 0756313940 S.L.P 1233, KIGOMA
MAKAMU MKUU WA SHULE: 0758406792 Tarehe...ooeeciieinnenneans

MTAALUMA: 0766-454875

MZAZI /MLEZI WA MWANAFUNZI ............
Sl P osisnsrrmvenmsredissessaessisesesss senasassn e i s bne « samwramaiion

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BURONGE
HALMASHAURI YA MANISPAA KIGOMA /UJIJI 2021 MKOA WA KIGOMA

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya Sekondari ya kutwa kwa
kidato cha KWANZA shuleni hapa kwa mwaka 2021 HONGERA SANA.

Shule ipo Manispaa ya Kigoma/Ujji kilomita 10 kutoka makao makuu ya Mkoa kando ya barabara
kuu ya Kigoma/Kasulu ukitoka mjini kuelekea Mwandiga.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 25.01.2021
Fika shuleni saa 1.00 Asubuhi ukiwa na barua hii pamoja na viambatanisho vifuatavyo;
FOMU A: Maelezo muhimu (Mavazi,vifaa vya Masomo na sheria za Shule)

FOMU B: Fomu ya kukubali kujiunga na Masomo ya Sekondari

FORM C: Uthibitisho wa afya. (Peleka fomu hii ya kwa Mganga Mkuu wa Hospitali ya Maweni au
Baptist au Kituo cha Afya Cha serikali ili upimaji ufanyike na kugongwa Mhuri wa Ofisi)

FOMU D: Historia ya Mwanafunzi
FOMU E: Uthibitisho wa kiongozi wa eneo analoishi mwanafunzi
CHETI CHA KUZALIWA. Njoo shuleni na nakala ya cheti cha kuzaliwa mwanafunzi

PICHA MBILI ZA PASSPORT SIZE za rangi Zilizopigwa hivi karibuni
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1. MAVAZI RASMI YA SHULE (SARE ZA SHULE)

A.WAVULANA

i, Mashati mawili meupe ya mikono mifupi na yenye mfuko usiokuwa na mfuniko

i, Suruali mbili za bluu iliyofifia (DARK BLUE) yenye rinda kitambaa kizito (ISTIWE MODAL)
iii.  Viatu vyeusi vyangozi vyenye gidamu (kamba)

iv.  Soksi nyeusi jozi mbili

v. Sweta nzito rangi ya bluu iliyofifia yenye shingo “v”

B.WASICHANA

i, Mashati mawili meupe (au blauzi nyeupe ) za mikono mifupi na zenye mfuko usiokuwa na
mfuniko na isiyoonyesha nguo ya ndani.
ii. Sketi mbili za rangi ya zambarau (purple) kitambaa kizito za rinda, yenye urefu wa kuvuka
magoti (ISIWE MIN SKIRT)
iii.  Viatu vyeusi vya ngozi vyenye gidamu (kamba) na visiwe na kisigino kirefu
iv.  Soksi au stockings nyeupe jozi mbili
v. Sweta nzito rangi ya bluu iliyofifia yenye shingo ya “V”

NB: WATAKAOVAA HIJAB SKETI IWE NA RINDA NA WAVAE KITAMBAA KICHWANI CHA RANGI YA SKETI

SARE ZA MICHEZO
Bukta ya Bluu au Sketi ya bluu nyepesi (Light blue)

Viatu aina ya raba
Ni marufuku kuchanganya sare za michezo/kazi na zile sare za kuvaa wakati wa masomo

02. MAHITAJI AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI NI:-

(1) FAGIO WA CHELEWA, MICHE WA MCHIKICHI 1
(ii) Faili Moja la kaki likiwa na kamba kwa ajili ya kutunzia nyaraka za mwanafunzi shuleni.

(iii) Madaftari ya kutosha masomo yote
(iii) Kalamu za kuandikia zenye wino mweusi au bluu
(iv) Kalamu ya Penseli na rula ndefu kwa ajili ya kuchorea michoro mbalimbali katika masomo.

(v) Vitabu mbalimbali vya masomo mfano Hawa the bus driver, Mabala The farmer,
Mathematics Form one, Biology form one, Chemistry Form one, Geography form one, History form
one na Civics Form one . Hivi vyote ni kwa ajili ya matumizi ya nyumbani

Vi) Mathematical set 1

vii) Begi la kubebeana kutunzia madaftari na vitabu vya mwanafunzi
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3. SHERIA NA KANUNI MBALIMBALI ZA SHULE

. o5 ] ata sheria va Eli < ilivyorekebishwa
Shule inaendeshwa kwa kufuata sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 na 'kama ilivyorek PHAWE
kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995 .Aidha tunazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara

[S S IS < < - 2 . .
zenve dhamana ya kuongoza Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia kanuni na taratibu mbalimbali
Ve < calla | g .
utakazozikuta baada ya kuripoti shuleni.Nakala za taratibu hizi utazikuta madarasani.

ARKAZ0Z <

a)Heshima kwa viongozi,wazazi ,wafanyakazi wote,wanafunzi wenzake na jamii kwa ujumla ni lazima.

b) Mahudhurio mazuri darasani na kufanya mitihani na majaribio yote bila kukosa

c) Kushiriki katika shughuli mbalimbali za ndani na nje ya shule ni lazima kama zitakavyopangwa

d) Kufanya kwa bidii katika masomo shuleni(exercises) na kazi za kufanyia nyumbani.(home work)

e) Kuwahi shuleni na katika shughuli zozote za shule utakazopewa

f) Kuwepo ndani ya mipaka ya shule wakati wote wa masomo na wakati wowote unapotoka nje ya mipaka ya
shule uhakikishe umeomba ruhusa na kupewa kibali maalumu cha kuwa nje ya mipaka ya shule .

g) Kutunza mali zote za shule, usafi wa mwili na mavazi yako binafsi na mazingira yote ya shule

h) Kuvaa sare stahili za shule wakati wote unapotakiwa na Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

1) Kuepuka kufuga kucha ndefu, nywele ndefu, kujirembua,kunyoa kipara,kusuka nywele na kuvaa modal

B.MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE MOJA KWA MOJA

1.
1.
1.
1v.
V.
Vi.

ViI.

Viil.

X.

X1.

Xii.
X111,

Wizi
Uasherati, Ushoga,uhusiano wa mapenzi wa Jjinsia moja, Kuoa au Kuolewa
Ubakayji
Kupiga na kupigana
Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
Kufuga ndevu, kupaka kucha na nywele rangi
Ulevi  na kutumia madawa ya kulevya kama uvutaji  bangi,utumiaji  wa
Cocaine,Viroba,mirungi,kubeli n.k .
Kusuka nywele kwa mtindo wa aina yoyote ile. Wanafunzi wote wawe na nywele fupi wakati
wote wawapo shuleni. -
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua mfano kunywa sumu n.k
Kudharau bendera ya Taifa
kuwa mjamzito,Kupata mimba, kusababisha mimba,Kuharibu mimba ndani na nje ya shule
Kugoma,kuchochea migomo,kuongoza migomo na kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu waliopo shuleni
Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu /walezi na jamii kwa ujumla.
Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yote yanayovunja sheria za nchi.
Kukataa au kugomea adhabu kwa makusudi inayotolewa na mamlaka halali shuleni
Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.

Utoro wa rejareia au wa jumla unafikia siku tisini (90)
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3. SHERIA NA KANUNI MBALIMBALI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa kufuata sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 na kama ili\')*orcliebi§11\\'al
kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995 .Aidha tunazingatia miongozo yote inayotol.ewa na \'\’1231‘5'1
zenye dhamana ya kuongoza Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia kanuni na targhbu mbalimbali
utakazozikuta baada ya kuripoti shuleni.Nakala za taratibu hizi utazikuta madarasani.

a)Heshima kwa viongozi,wazazi ,wafanyakazi wote,wanafunzi wenzake na jamii kwa ujumla ni lazima.
b) Mahudhurio mazuri darasani na kufanya mitihani na majaribio yote bila kulkosa

c) Kushiriki katika shughuli mbalimbali za ndani na nje ya shule ni lazima kama zitakavyopangwa
d) Kufanya kwa bidii katika masomo shuleni(exercises) na kazi za kufanyia nyumbani.(home work)
e) Kuwahi shuleni na katika shughuli zozote za shule utakazopewa

f) Kuwepo ndani ya mipaka ya shule wakati wote wa masomo na wakati wowote unapotoka nje va mipaka va
shule uhakikishe umeomba ruhusa na kupewa kibali maalumu cha kuwa nje ya mipaka va shule .

g) Kutunza mali zote za shule, usafi wa mwili na mavazi yako binafsi na mazingira vote ya shule
h) Kuvaa sare stahili za shule wakati wote unapotakiwa na Kuzingatia ratiba va shule wakati wote
1) Kuepuka kufuga kucha ndefu, nywele ndefu, kujirembua,kunyoa kipara, kusuka nywele na kuvaa modal
B.MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE MOJA KWA MOJA
1. Wizi
1. Uasherati, Ushoga,uhusiano wa mapenzi wa jinsia moja, Kuoa au Kuolewa
ii.  Ubakaji
iv.  Kupiga na kupigana
v.  Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
vi.  Kufuga ndevu, kupaka kucha na nywele rangi
vii.  Ulevi na kutumia madawa ya kulevya kama uvutaji
Cocaine,Viroba,mirungi,kubeli n.k

viii.  Kusuka nywele kwa mtindo wa aina yoyote ile. Wanafunzi wote w
wote wawapo shuleni.

ix.  Kuharibu kwa makusudi mali yaumma

bangi,utumiaj  wa

awe na nywele fupt wakat

Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua mfano kunywa sumu n.k
xi.  Kudharau bendera ya Taifa

xu.  kuwa mjamzito,Kupata mimba,kusababisha mimba, Kuh
xii.  Kugoma,kuchochea migomo,}
watu waliopo shuleni

Kutoa lugha chafu kwa Wanafunzi wenzake, walimu /w
XV, {ushiriki ma i i

' Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa n
xvi.  Kukataa au kugome

aribu mimba ndani na nje ya shule
Kuongoza migomo na kuvuruga amani na usalama wa shule au

alezi na jamii kwa ujumla.
a matendo yote yanayovunja sheria za nchi.
a adhabu kwa makusudi inayotolewa na mamlaka halali shuleni

i :\\’1 1\%1‘m1111\1, lxu_kutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- ” }"‘O‘f” WaIejareia au wa jumla unafikia siku tisini (90)
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FOMU “« B"

FOMU YA KUKUBALI MASHARTI

SEHEMU A: (IJAZWE NA MWANAFUNZI)
nimesoma na kielewa kabisa masharti yote na

PATEDID) oo i 64 & R AT B S S S S SRR 2 v i
sheria za shule na kuyakubali kwa hiyo naipokea nafasi niliyopewa na serikali.

Naahidi kuwa nitazingatia masharti na sheria zote za shule na nitakuwa mtiifu.

Saini ya Mwanafunzi.............coeeoiini,
SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)
Mimi mzazi/mlezi wake nathibitisha kuwa mwanangu.............cieieeeiii

Ameelewa maagizo yote na ninataka ifahamike kuwa dini ya Mwanangu
| o DU madhehebuya ............................ Wakati wa shule endapo nitahitajika na

ikatokea kwamba sipo wafuatao wanaweza kuniwakilisha au kuja kumtembelea
mwanafunzi.(Andika majina kamili na namba zao za simu kasha ambatanisha na picha za

passport zao kweye fomu hii.)

NO JINA UHUSIANO NAMZAZI/MLEZI NO. YA SIMU

01.

02.

03

04

05

06

Kama vile haitoshi nikiwa mzazi/mlezi ninaahidi kuhudhuria vikao vyote vya wazazl na
walezi shuleni kwa kadri taarifa zitakavyokuwa zikitolewa na uongozi wa shule kwa habari ya

vikao vya wazazi.

Pia nakubaliana na sheria na kanuni ikiwemo kulipa ada,michango na maelekezo mengine

yatakayotolewa na shule.
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FORM “C
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KIGOMA /UJIJI MUNICIPAL COUNCIL
BURONGE SECONDARY SCHOOL, P.0.BOX 1233,KIGOMA

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

(T;) be completed by a medical Officer in respect of all form one/five entrants)

Student’s full name

..........................................................................................................
..............................................................................................

...............................................................................................

Urine analysis

Syphilis test

WE CISE. e e s gustmsessssotissios s st e e i (AT AT 5 e A TR S i e o o
BAES oo smrenremmaanmuensmpwassenas s | e T
TN Ssomonruncssesniasortasisstom s VD o oo e s S T i BB I .5 o e S RSB
= v [ o ST -~ Abdomen

ADDITIONAL INFORMATION e.g physical defects or impairment(s), chronic infections or
family diseases.

Note:Medical Officer :At atime of examination,please indicate the individual for any ailments
you note.

NB: Completed form should be sent to school with your acceptance form or brought as

you report at school. No student will be enrolied without certificate of physical fitness.
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rumu D
I : HISTORIA YA MWANAFUNZI
Jina la Mwanafunzi oeeeeseeee byl b3 mvrea et e nns T Tarche ya kuzaliwa............
MU e 2 = U R ELETTTELTIE
JINA- 18 DADAL. f.eosTassbossessaovranasssaanssrsssensurioses Jina 18 MamMa...cveeeverramnmeesesesrmmssasesunananneees:
D)0 o UU T T T T TP KOOZL s emse e e vs i sivsiiswiiive dsmmisisns s i wmnas SIMU...conenssssassisnstonsussssseasses

II : MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJ 0,UTORO NA MAKOSA YA JINAI

[ ¥ va) COTRRERRRRE b i S B g oREs SO, S _sitashiriki katika aina yoyote ya mgomo,
utoro wa muda mrefu kuanzia siku tano (09) na-kuendelea na Kufanya fujo zikazo hatarisha

usalama wa: shule au makosa yoyote ya jinai keama wizi, kupata/kumpa mtu au kutoa

mimba, kupiga au kupigana»vn.k na endapo itatokea nimeshiriki basi sheria zifuatwe na
adhabu kali zitolewe dhidi yangu kulingana na makosa nitakayokuwa nimeyatenda.

Natambua na knthibitisha kuwa nitajielimisha kwa: kadri ya uwezo wangu wote na kutumia
~-pafasi hii niliyopewa kutimiza malengo yangu-ya kupata elimu kama matarajio ya Serikali
yalivyo na siyo vVinginevyo.

JINA LA MWANAFUNZL ..ol i SAHIHI.......... otarehe.

E: UTHIBITISHO WA KIiONGOZI WA ENEO: MTAA/KATA ANAPOISHI® MWANAFUNZI

(Sehemu hii ijazwe na Kiongozi wa Enco analoishi Mwanafunzi)

NATHIBITISHA KUWA MWANAFUNZL ...t eeessssasrmssss oo
NI MKAZL WA MTAA ... oo KATIKA KATA YA . ooosieomeeaeeieeennn
JINA LA KIONGOZI WA ENEO. ...cocrioisersrrceemamsmsss s CHEO

MBURI WA OFISI

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/ MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
TURAITUKARIBISHA 'NA KUKUTAKIA KILA LA KEERI UNAPOFIKA KUANZA SHULE BURONGE .

KAULI MBIU YETU “ELIMU BORA EKWA KUCNDOA NA KUTOXOMEZA UMASKINI?

KARIBU SANA KATIKA SHULE Y& SEK{S%‘!'DARI.BURQFGE

1, A

JAR)
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