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YAH: MAAGIZO YA KUJIIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KITWE
MANISPAA YA KIGOMA/ UJIJT

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
ya sekondari Kitwe kwa mwaka 2021. Shule ya sekondari Kitwe ipo umbali wa KM 7
kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji.

Usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika vituo vyote vya basi.
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti tarehe
11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2021.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 Sare za shule
a. Sare ya shule ni suruali 2 rangi ya kijani kwa wavulana ( usishone modo)
b. Sketi 2 rangi ya kijani kwa wasichana mshono ni rinda box na rangi ya hijabu
ifanane na sare za shule. ( Hijabu iwe ya heshima)

c. Viatu vyeusi vya ngozi sio raba
d. Sweta rangi ya blue
e. Tai ni lazima kwa wote iwe rangi ya kijani

2.2 Daftari kalamu na mkebe wa hesabu
2.3 Nauli ya kwenda shule na kurudi nyumbani.

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya Elimu, wenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri
Mkuu Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala
yake mara baada ya kuripoti shuleni:-



Mimi

a) Heshima kwa viongozi, wazazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
kulingana na ratiba ya shule nzima.

¢) Kushirikiana kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako
katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

g¢) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

i) Kutunza mali za umma

AHADI YA MWANAFUNZI

............................................................ Ninaahidi kuzifuata, wakati

ninasoma shule hapa KANUNI na SHERIA zote zifuatazo:-
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Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, picha za viongozi wa serekali na Bendera
ya Taifa na kudharau wimbo wa TAIFA mahali popote.

Kuiba au kufanikisha wizi kutendeka

Kuwa muasherati

Kutumia kileo au pombe

Kupata au kutoa mimba

kuoa au kuolewa

Kuvuta sigara, bangi. au madawa yoyote ya kulevya:- mfano kuber, Heroine n.k
Kupatikana na makosa ya jinai mfano. kujeruhi, kukutwa na silaha ya aina yoyote
ukiwa shuleni.

Kupiga au kuchochea wanafunzi / watu kupigana

. Kutoroka au kutohudhuria shule bila taarifa yoyote
. Kwenda nje ya shule bila ruhusa ya mwalimu yeyote wakati unapotakiwa kuwepo

shuleni.

. Kusema uongo, kudanganya au kurusha maneno.
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Kuanzisha mgomo, fujo au ukaidi wa aina yoyote.

Kuwa mvivu, mzembe, kukwepa au kutegea kazi za mikono, michezo, vipindi
vya masomo, kutofanya majaribio na mitihani bila sababu za msingi.

Kutovaa sare sahihi ya shule na kutovaa sare bila kuzingatia nidhamu bora ya
uvaaji was are hizo.

Kuonyesha dharau, kebehi, au kupuuzia walezi mfano:- Walimu na kwa
mwanajamii yoyote atakayekuwepo shuleni.

Kutowahi mahali unapotakiwa kwenda mfano:- wito wa kengele

Mwanafunzi kuwa na nywele ndefu, ndevu, kusuka au kunyoa kipara



Endapo nitavunja sheria/kanuni mojawapo kati ya hizo nitakuwa tayari kupokea adhabu
mojawapo kati ya zifuatazo:-
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Kuchapwa viboko (visivyozidi vine kwa kila kosa) matakoni au mkononi.
Kufanya kazi ngumu kama kutengeneza barabara, kuchimba shimo la takataka,
kukata kuni, kufyeka nyasi. kuokota mawe, kuandaa viwanja vya michezo n.k.
Kupewa onyo la maandishi

Kufidia gharama itakayotokana na ukiukaji wa kanuni / sheria tajwa hapo juu
Kusimamishwa shule

Kufukuzwa shule na bodi va shule

Adhabu nyinginezo stahiki

NIMESOMA NA KUELEWA NA NIMEKUBALI YALIYOELEZWA HAPO JUU
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SAHIHI YA MZAZI
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3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa
shule:-

a) Wizi

b) Uasharati na ushoga

¢) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, mirungi,
kubeli, na n.k

e) Kupigana au kupiga

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) kuzarau bendera ya taifa

h) kuoa au kuolewa

i) kugoma, kuchochea, na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama
wa shule au watu.

J) kutoa mimba

k) kukataa adhabu kwa makusudi

1) Kuwa na simu ya mkononi



4.0 Mambo mengine yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa na mwanafunzi
shuleni ni:-

o Medical examination Form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa hospital ya
serekali na fomu hii kukabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakapo ripoti
shuleni.

o Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

o Fomu ya mzazi kukiri kukabiliana na sheria kanuni na maelezo mengine yatakayo
tolewa shuleni.

5.0 Tafadgali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyaelewa kikamilifu:-

HISTORIA YA MWANAFUNZI NA UKOO WAKE

1. Jina kamili la mwanafunzi

2. Dini / dhehebu

3. Jina kamili la babamzazi / ndugu mlezi anayeishi naye

S.L.P

Kazi yake

Mabhali anapofanyia kazi
4. Jina kamili la mama mzazi / Ndugu, mlezi anayeishi naye

SL:P
Kazi yake
Mahali anapofanyia kazi

5. Habari za jamaa na familia (ukoo) wanaoweza kukusaidia wakati wa matatizo
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MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
MEDICAL EXAMINATION FORM
To be completed by medical officer in respect of all form entrants
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Additional information (if any e.g physical defect imports (s) (eg, arm) infection chrom
of families diseases etc

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above
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